Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kinh nghiệm làm robocon

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cám ơn pác đã trả lời câu hỏi của em, bọn em đang dùng thử sơ đồ 7 cảm biến mắc hình chữ U. Đường đi năm nay loằng ngoằng hơn mọi năm thật nhưng theo em nghĩ sơ đồ dùng 7 cảm biến vẫn chưa thật sự tối ưu
    mà hình như một số đội còn có cách đặt chỉ cần 5 cảm biến thì phải

Comment

cac bac cho e hoi cach ket noi Playstation cam tay voi robo dieu khien bang tay a ?

Comment

ha3 thì mua tay điều khiển về cậu thay lõi của tay play ra làm lại tiếp điểm thui^.6 ấn dễ lắm ...tiếp điểm làm = công tắc reset là ok dùng tẹt
        love baby

Comment

giup em mạch dk động cơ

em cần thiết kế mạch dk động cơ sử dụng FET+relay nhưng em ko biết như thế nào .mong anh em chi giáo va post mach lên giúp em với

Comment

Nên mua tay cầm Playstation 2 loại hư về làm lại.Dễ làm hơn các loại khác.
            Thử thì biết

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
            Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Cho mình hỏi mua Ultrasonic SFR04 ở đâu với? Mình cần có địa chỉ cụ thể nơi bán. Có số điện thoại thì tốt. Ai biết xin chỉ giúp. Thanks.

Comment

SRF04 đồ mới cũgn xấp xỉ giá tui.SRF10 750k>module gồm SRF10 và đế gắn luôn.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
                Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

chào các bạn!!!thấy mọi người bàn tán sôi nổi wa tui xin góp vui
                  robocon thì khỏi phải nói rồi ai cũng biết,2 năm tham gia tui đây cũng nếm đủ mùi vị thành công & thất bại.nhân đây tôi muốn góp ý đặc biệt là cho mấy chú mới tham gia.
                  trình diễn công nghệ mới là cái hay của robot.vì vậy các bạn hãy mở ra hướng đi mới cho lĩnh vực này.tại sao chúng ta không dùng cầu H thay cho rơle.không dùng Psoc thay cho 89.Psoc lập trình không khó nhưng ưu điểm của nó khỏi phải chê.bạn hãy thử xem.
                  -----cypress.com--------------------------
                  dangnhapweb@gmail.com 0936388943
                  CY8C29466-PXI 50K
                  CY8C29466-PVXI 20K
                  CY8C29666 60K
                  MODULE WIRELESS USB 50M 100K
                  clock,ram,Psoc USB.......
                  NHIỀU LOẠI KHÁC ĐÁP ỨNG MỌI NHU CẦU CỦA BẠN
                  MUA NHIỀU TẶNG MẠCH NẠP VÀ TÀI LIỆU NGHIÊN CỨU!!!!!!!!!!!!!

Comment

chào các bạn!!!thấy mọi người bàn tán sôi nổi wa tui xin góp vui
                    robocon thì khỏi phải nói rồi ai cũng biết,2 năm tham gia tui đây cũng nếm đủ mùi vị thành công & thất bại.nhân đây tôi muốn góp ý đặc biệt là cho mấy chú mới tham gia.
                    trình diễn công nghệ mới là cái hay của robot.vì vậy các bạn hãy mở ra hướng đi mới cho lĩnh vực này.tại sao chúng ta không dùng cầu H thay cho rơle.không dùng Psoc thay cho 89.Psoc lập trình không khó nhưng ưu điểm của nó khỏi phải chê.bạn hãy thử xem.
                    -----cypress.com--------------------------
                    dangnhapweb@gmail.com 0936388943
                    CY8C29466-PXI 50K
                    CY8C29466-PVXI 20K
                    CY8C29666 60K
                    MODULE WIRELESS USB 50M 100K
                    clock,ram,Psoc USB.......
                    NHIỀU LOẠI KHÁC ĐÁP ỨNG MỌI NHU CẦU CỦA BẠN
                    MUA NHIỀU TẶNG MẠCH NẠP VÀ TÀI LIỆU NGHIÊN CỨU!!!!!!!!!!!!!

Comment

GIỚI THIỆU CÔNG NGHỆ LINH KIỆN CÔNG SUẤT TÍCH HỢP H-BRIDGE
                      (Thay thế cho việc lắp ráp bằng relay hay tranistor rời)

LMD18200 - 3A, 55V H-Bridge
                      LMD18201 - 3-Amp, 55 Volt H-Bridge
                      LMD18245 - 3A, 55V DMOS Full-Bridge Motor Driver

Linh kiện công suất tích hợp, dễ dàng điều khiển động cơ, ổn định, không gặp vấn đề nhiễu khi lắp ráp H-Bridge bằng FET rời.

Đặc biệt thuận tiện, dễ dàng cho việc thiết kế, lập trình ROBOT.

LH: vneinfo@yahoo.com

Email:

Comment

Nguyên văn bởi PUMA Xem bài viết
                        Ua, Băm xung thi` lien quan gi` den Relay ?băm qua con FET ma` , con` Relay chỉ để thay đổi chiều MOtor thôi chứ bác Giaosucan nhỉ ???
                        cầu H hay FET+relay cái nào cũng có cái hay của nó , dùng relay +FET hay nhất là rẻ mà xài được . Bác nào cho cái bài thiết kế 1 cái cầu H bài bản giúp với , sau đó nếu ngon thì anh em cứ theo đó mà làm ? lam` mò mò là cháy nổ như điên nên phí của lắm .
                        ông này lâu ko đi ctrợ hay sao ý ai bảo mạch role + fet rở hơn cầu H.một con fet bây giờ giá 6k/1con cái rơle xin cũng phải 20k hịc thế mà rẻ hơn sao.đúng là chỉ được cái ..........

Comment

hiện nay em thấy ít có trung tâm nào dạy lap trình C mà đa số là C++.Vậy học C++ có thể lap trình vi điều khiển không?các pác chỉ em với

Comment

Về tác giả

Collapse

giaosucan Tìm hiểu thêm về giaosucan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X