Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Khởi động cho mùa Robocon ABU 2008 tại Ấn Độ nào anh em ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

có CLB nữa hả pác gtvt45.CLB có hay tổ chức ofline hok.em mún tham gia thì phải làm seo???

Comment

Con manual có đc va chạm với con auto đâu. Mà kiểu j khi thi đấu cũng phải vượt tường mà. Với lại 2 khu vực của 2 đội cách xa nhau muốn ủi cũng khó.
      Theo mình hiểu thì đề thi robot manual có thể va chạm ở khu vực chung cho robot auto và manual !!! mà khu vực chung là cái khu vực mà ta cần phải vựot ?
      Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
      Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Em năm nay mới khởi động làm robo. Chưa có tí kinh nghiệm gì, rất mong được các bác júp đỡ. Thanks nhìu

Comment

Em năm nay mới khởi động làm robo. Chưa có tí kinh nghiệm gì, rất mong được các bác júp đỡ. Thanks nhìu
          sẵn sàng, pác ở đâu, HN hay Tp. HCM???
          @bk: 15/9 này trường tôi có tổ chức 1 cuộc thi nội bộ, nếu có nhã hứng thì bay ra HN nhé !!! hi hi

Comment

Em ở Hà Nội, bác trường nào thía? Hic hic, hay qá. Ủa nhưng sao lại là 15/9 nhể? Em tưởng bây h là tháng 10 rồi chứ bác ??? Hê hê

Comment

nhầm 15/10 hìhì

Comment

Nguyên văn bởi NANO PRO Xem bài viết
                nhầm 15/10 hìhì
                vậy pác ở trường nào để em ghé qa học hỏi chút kinh nghiệm. Thanks nhá

Comment

các bác có link nào nói về lập trình ASM ko ? có thể post cho e đc ko?

Comment

Liệu năm nay có thể vẫn áp dụng phương pháp dò đường như các năm trước được không? Xin các pác júp đỡ, em chưa từng làm nên chưa hiểu biết nhìu,thanks@

Comment

nhầm 15/10 hìhì
                      ông cho tui tiền mua vé máy bay đi,hum trước tui đã nói là hết tiền oài mà còn rủ rê trườgn tui năm nào cũng thì ở trưởng để chọn đội thi khu vực
                      vậy pác ở trường nào để em ghé qa học hỏi chút kinh nghiệm. Thanks nhá
                      pác này học trường giao thông vận tải
                      các bác có link nào nói về lập trình ASM ko ? có thể post cho e đc ko?
                      Trước tiên bạn phải xác định là bạn viết ASM cho vi điểu khiển nào ?
                      ASM cho 8051:
                      http://vnnguyendung.googlepages.com/...n_26_04_07.rar
                      ASM chi PIC:
                      http://picvietnam.com <~ tìm trong đó
                      ASM cho AVR:
                      Hỏi thêm pác NANO PRO và gtvt45 hoặc xem tài liệu tại đây:
                      http://avrvietnam.com/forums/index.php?
                      Liệu năm nay có thể vẫn áp dụng phương pháp dò đường như các năm trước được không? Xin các pác júp đỡ, em chưa từng làm nên chưa hiểu biết nhìu,thanks@
                      Phương pháp dò dường lúc nào cũng là giải pháp tốt nhất đấy bạn.chừng nào mà sân ko còn vạch trắng thì lúc đó ko còn đội nào sử dụng phương pháp này,XLA năm nay ko thix hợp để sử dụng đâu pác ah2

Comment

Ù mấy đàn anh đàn chị đi trước cũng nói thế,mà năm nay sân hình vuông, dò còn dễ hơn năm ngoái. Em là dân điện tử nhưng mà rất ít khi thiết kế mạch, nói chung đến hiện tại thuộc thành phần bất hảo của điện tử. Em muốn hỏi kinh nghiệm của các pác về thiết kế mạch.Mạch lỗi--> dò lỗi như thế nào để nhanh nhất. Thật sự thì đội em chưa họp đội,vẫn còn đang tìm người, thiếu bên điện tử .Nhưng cứ rục rịch trước,hê hê.Canh thiu các pác

Comment

Khi làm phải cẩn thận khi vẽ thui chứ chả có kinh nghiệm nào cả
                          Năm nay dùng sensor dò đưông2 là chính ,Xử lí anh tốn tiền mà ko có lợi bao nhiu !!!!

Comment

năm nay NANO vẫn chủ trương làm dò đường bám vạch.
                            nhưng đang củ chuối quá BK oài..... đang ốm vật ra đây.
                            Try !!!

Comment

Vậy thì em sẽ cố gắng cẩn thận thoai.Mà nhóm thằng bạn em làm trc rồi,khi mô phỏng thì đúng, chạy đc đến khi làm mạch in thì tịt ngóm.fù fù

Comment

Vậy thì em sẽ cố gắng cẩn thận thoai.Mà nhóm thằng bạn em làm trc rồi,khi mô phỏng thì đúng, chạy đc đến khi làm mạch in thì tịt ngóm.fù fù
                                Oái Robot mà cũng đem mà mô phỏng ah.
                                NANO chủ trương làm ngay xuất phát từ ý tưởng chứ ko mô phỏng.
                                @bk: chán quá chú ah. Con Bọ Hung của anh chạy như bi ma ám.
                                Chán !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

gtvt45 Tìm hiểu thêm về gtvt45

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X