Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cùng nhau làm robot bằng tay cho robocon 2012

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Làm 1 tay có nhiều "ngón" cũng được, vì gắp xu cần có ngón để kẹp, còn nâng rô bốt và gắp giỏ thì không cần ngón chỉ cần cánh tay khoẻ nâng hạ là được rồi. Nhưng bạn nên nghĩ về chiến thuật trước khi nghĩ xem nên làm 1 hay 2 tay...

Comment

chiến thuật thì chắc bọn em phải nhờ thầy giúp thôi. giờ vẫn chưa bít chiến thuật.mới chỉ hình dung ý tưởng như thế thôi.các bác có chiến thuật j bày em với
      Phước Bất Trùng Lai
      Họa Vô Đơn Chí

Comment

Chủ đề này là rô bốt bằng tay, vậy bạn thử nghĩ xem cánh tay lấy và thả đồng xu làm thế nào chính xác, nhanh, ổn định nhất, đấy là chiến thuật.

Comment

cái này thì mình phải điều khiển theo ý đc chứ đâu phải lần nào mình đỗ cũng 1 chỗ đó nên phải điều chỉnh đc khoảng cách,còn nếu cố định thì phải di chuyển xe thôi.mà t7 (29) tuần này ra đề phát động chính thức của vn thì phải.

Email:
          Gmail:

Comment

Mình thắc mắc hok biết khoảng cách giữa các bun ở các tầng là góc bao nhiêu nhỉ? File mình mờ quá. HÌnh như ở tầng cuối là 40 độ, nhưng như vậy lại chia hok đều, nếu 36 độ thì đúng hơn (180/5). Còn ở tầng giữa hình như là bun cách đường trục vuông là 60 độ, cái này chắc đúng. Các bạn có ý kiến gì khác không góp ý cho mình với?

Comment

hjj thế thì bọn em làm cánh tay để thẳng với đòng xu luôn.chỉ cần dk robot chạy thẳng vào là lấy xu luôn.xong lại thụt cánh tay lại
              Phước Bất Trùng Lai
              Họa Vô Đơn Chí

Comment

Nguyên văn bởi vuanhhai Xem bài viết
                hjj thế thì bọn em làm cánh tay để thẳng với đòng xu luôn.chỉ cần dk robot chạy thẳng vào là lấy xu luôn.xong lại thụt cánh tay lại
                "chỉ cần đk robot chạy thẳng vào" để nhanh, chính xác cũng không đơn giản phải ko.

Nguyên văn bởi lizhi0007 Xem bài viết
                Mình thắc mắc hok biết khoảng cách giữa các bun ở các tầng là góc bao nhiêu nhỉ? File mình mờ quá. HÌnh như ở tầng cuối là 40 độ, nhưng như vậy lại chia hok đều, nếu 36 độ thì đúng hơn (180/5). Còn ở tầng giữa hình như là bun cách đường trục vuông là 60 độ, cái này chắc đúng. Các bạn có ý kiến gì khác không góp ý cho mình với?
                Cần gì đo bao nhiêu độ, bạn lấy 360 chia cho số bánh bao là ra. Nó cũng đối xứng nên dễ dàng tính được vị trí gốc.

Comment

Con bằng tay nâng con collector ít nhất gần 1m thì sao dùng khí nén được nhỉ? Kỳ này dùng khí nén hơi bị căng hem các bác

Comment

Nguyên văn bởi TrungDigiPRO Xem bài viết
                    "chỉ cần đk robot chạy thẳng vào" để nhanh, chính xác cũng không đơn giản phải ko.

hjhj chỉ cần chỉnh luôn trc lúc thi đấu ngon nger là dc mà
                    Phước Bất Trùng Lai
                    Họa Vô Đơn Chí

Comment

mình chưa hình dung làm thế nào mà người ngồi lên mà con robocon vẫn vững chắc,lại còn phải cõng con tự động nữa thì phải.gắp đồng xu khá khó,không sử dụng cơ cấu nâng đỡ được mà lại phải gắp,mà cái đồng xu đó đường kính và trọng lượng là bao nhiêu nhỉ ?

Comment

Giờ này mà bạn còn hỏi những thông số cơ bản như thế nữa, bạn nên xem lại đề thi năm nay.

Comment

Nguyên văn bởi soc_con_haui Xem bài viết
                          mình chưa hình dung làm thế nào mà người ngồi lên mà con robocon vẫn vững chắc,lại còn phải cõng con tự động nữa thì phải.gắp đồng xu khá khó,không sử dụng cơ cấu nâng đỡ được mà lại phải gắp,mà cái đồng xu đó đường kính và trọng lượng là bao nhiêu nhỉ ?
                          cái đó bạn không phải lo.cái đó ae tính toán cả rồi
                          Phước Bất Trùng Lai
                          Họa Vô Đơn Chí

Comment

cho em hỏi làm thế nào mà để con tự động nhận biết được thời điểm con điều khiển bằng tay nâng nó lên và nó sẽ gắp quà?

Comment

Dùng nút nhấn, công tắc hành trình hoặc cảm biến.

Comment

Nguyên văn bởi soc_con_haui Xem bài viết
                                cho em hỏi làm thế nào mà để con tự động nhận biết được thời điểm con điều khiển bằng tay nâng nó lên và nó sẽ gắp quà?
                                Đây nè bạn
                                Niềm Tin Chiến Thắng - Mỹ Tâm | Tải, lyrics, nhạc chờ bài hát

Và đây nữa
                                Đường đến đỉnh vinh quang - Bức Tường | Tải, lyrics, nhạc chờ bài hát, upload bởi mastermusic

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X