Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm biến dùng cho cửa tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm biến dùng cho cửa tự động

xin chào tất cả các thành viên trong diễn đàn.
    Hiện nay em đang nhận đồ án về cửa tự động đóng mở nhưng không biết sử dụng con cam biến nào là thuận lợi nhất mong các thành viên giúp đỡ em thành thật cám ơn.

http://www.phuclanshop.com/TraoDoiHo...spx?NewsId=109
    Đọc cái trên có mạch nguyên lý luôn đó. còn nếu muốn ăn luôn thì vào Google tìm. Tôi thấy bọn nó thi nhau chào giá. Thích mua là có ngay. Quan trọng là $$$.
    Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi daivuphilong Xem bài viết
      Hiện nay em đang nhận đồ án về cửa tự động đóng mở nhưng không biết sử dụng con cam biến nào là thuận lợi nhất mong các thành viên giúp đỡ em thành thật cám ơn.
      đơn giản nhất là cảm biến quang hoặc hồng ngoại thôi bạn ah. Còn mấy thứ cấp cao như điện từ, siêu âm, sóng viba . Nhưng ở mức độ đồ án thì không nên ôm nó vào chi cho khổ.
      Đạo khả đạo phi thường đạo
      Danh khả danh phi thường danh

Comment

cám ơn các bác rất nhiều

Comment

các bác có ai biết giá của mấy con đó không nếu cao qua chắc bó tay quá hà huhu

Comment

các bác có ai biết giá của mấy con đó không nếu cao qua chắc bó tay quá hà huhu
            cảm biến quang ra chợ mua có mấy trăm đồng 1 con chứ mấy ( mua lâu rồi ko h có tăng chưa, mà cùng lắm là 1-2k vnd), rồi làm mạch co sánh opamp + 1 đèn lazer 20K nữa à xong cảm biến quang rồi, Hồng ngoại thì ngoài chợ có bán sẵn trọn bộ rồi tầm vài chục K ah. Hoặc mua 2 LEd thu phát hồng ngoại về lắp mạch thu phát bằng NE555 và NE567 luôn. hoàn toàn không mắc đâu bạn ah
            Đạo khả đạo phi thường đạo
            Danh khả danh phi thường danh

Comment

cám ơn các anh em để em từ từ thục hiện có khó khăn em xin thọ giáo tiếp.

Comment

Nếu ở TP HCM ra chợ Nhật Tảo mua một mạch báo trộm về nghiên cứu. Nguyên lý của nó là dùng một LED hồng ngoại để làm nguồn phát sáng. Tia hồng ngoại này được chiếu qua một lăng kính hình cong. Khi có người tới gần, ánh sáng này sẽ phản xạ về lăng kính tạo thành một chuổi xung ánh sáng. Chuổi xung này sẽ được một quang trở gắn trong mạch nhận được và biến thành chuổi xung điện đưa vào mạch để tác động cho mạch khuếch đại công suất đóng mở đèn, chuông hoặc cửa.... Nếu người hay vật đứng yên thì mạch không tác động.
                Phải tìm mạch thực tế để hiểu nguyên lý rồi mới tính chuyện thiết kế bằng không nghĩ hoài vẫn không tìm ra hướng đi đúng đắn đâu. Chú ý rằng mạch VN thiết kế lại nhạy hơn mạch của TQ làm mà giáthành lại rẻ , chỉ chừng 200K 1 bộ.
                Thân chào.

Comment

xin chào tất cả các anh em.
                  mấy ngày trước mình có thọ giáo anh em về cảm biến dùng cho cửa tự động mình rất cảm ơn hôm nay cũng chủ đề đó mình mong được sự chỉ giáo thêm.
                  Hom nay vào xin hướng dẫn của thầy thì thầy bắt buộc là phải thiết kế bộ cảm biến dùng cho cửa tự động bằng các linh kiện điện tử thông dụng. Cảm biến có thể nhận biết được người hay vật khoảng cách nhận dạng là 3m.
                  rất mong sự chỉ giáo của các anh em chân thành cảm ơn.

Comment

Chào bạn!
                    Bạn đang làm đồ án về cửa tự động, đây là một đồ án rất hay nếu bạn làm mạch thật theo kiểu sản phẩm thương mại chứ không phải demo.
                    Về cảm biến, bạn có thể sử dụng cảm biến X-Band motion dectector. Loại cảm biến này rất nhạy, hoạt động với giải tần X(Bạn search trên mạng là ra luôn ke ke).

Comment

nhờ bạn chỉ giúp mình nguyên tắc hoạt động của mạch này được không

Comment

gía khoảng bao nhiêu vậy bạn mình còn là sinh viên nên nghèo lắm

Comment

nếu bạn làm về đồ án này thì mình thấy bạn nên dùng PIR D203S.
                          Bạn cứ lên google search là có cả mạch nguyên lý và cách sử dụng mà.
                          giá cũng không đắt đâu tầm 30k thôi! --> quá rẻ

Comment

sơ đồ mình làm ngư trên phuclanshop.com nhưng làm hoài không chạy. anh em nào giúp mình với. mình dùng proteul 7.7
                            PIRD2003S.rar
                            Heo Ma Mút

Comment

anh em biết cảm biến hồng ngoại dùng trong của tự động là loại gì không? giá cả thế nào?

Comment

Về tác giả

Collapse

daivuphilong Tìm hiểu thêm về daivuphilong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X