Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Encoder trong cây xăng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Encoder trong cây xăng

"Cơ cấu chính là bộ gầu bơm ( bộ 4 gầu) khi khởi động bơm thì dưới áp suất của máy bơm từ bể và mô tơ quay, các gầu bơm này múc xăng lên vòi bơm. Số lần múc của gàu bơm được đo bằng bộ encoder => Từ đó tính ra lượng xăng đã bơm."

Câu này mình trích của bác nambh. Bạn nào có thể cho mình biết là gầu bơm ở vị trí nào không? Nó múc xăng lên như thế nào? mà cảm biến encoder đếm số lần múc của gầu bơm có thông qua mắt xích nào không hay nó đếm trực tiếp?
    Mong các bạn giúp mình, đặc biệt là bác nambh vì mình thấy bác từng tham gia dự án về vấn đề này.

Nguyên văn bởi vngx192 Xem bài viết
    "Cơ cấu chính là bộ gầu bơm ( bộ 4 gầu) khi khởi động bơm thì dưới áp suất của máy bơm từ bể và mô tơ quay, các gầu bơm này múc xăng lên vòi bơm. Số lần múc của gàu bơm được đo bằng bộ encoder => Từ đó tính ra lượng xăng đã bơm."

Câu này mình trích của bác nambh. Bạn nào có thể cho mình biết là gầu bơm ở vị trí nào không? Nó múc xăng lên như thế nào? mà cảm biến encoder đếm số lần múc của gầu bơm có thông qua mắt xích nào không hay nó đếm trực tiếp?
    Mong các bạn giúp mình, đặc biệt là bác nambh vì mình thấy bác từng tham gia dự án về vấn đề này.

làm sao cho nó chính xác đến từng đơn vị nhỏ như ml

facebook:

Comment

gầu đó chắc là cái xi lanh
      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
      092 2838 712 --->>

Comment

mình nghĩ là cảm biến lưu lượng chứ, có thể là cảm biến lưu lượng kiểu tuabin,

Comment

Về tác giả

Collapse

vngx192 Tìm hiểu thêm về vngx192

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X