Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hệ thống hút tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hệ thống hút tự động

Chào các bác
    Em đang có dự định làm một hệ thống hút các vật hình tròn nhẹ như xốp,nhựa.....nhưng chưa rõ về động cơ hút thế nào cả.Có bác nào biết không chỉ dùm cho em với
    em xin hậu tạ,hiiiiii.......
    mong các bác giúp em với nha

Cái quạt hút thì hơi bị sẵn đấy .
    Tôi từng tham dự lắp đặt nhiều xưởng sơn tĩnh điện . Nên lắp nhiều hệ thống hút . Để hút bụi sơn và hút bụi trong phân xưởng .
    Hút tự động , hút theo hành trình vận hành ....vv.....vv
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Ko biết bạn dùng hút cái gì . Mình thì lm cái bỏ đĩa cho cd tray dùng cái quạt máy tính 10k cho đơn giản

Comment

em định làm hút cái hộp xốp mà các bác.Các bác nói cụ thể hơn chút nữa được không ạ.
        Bác nguyễn đình văn nói cái quạt hút,em chưa hiểu về nguyên lý loại này lắm.Nếu bác có hình ảnh bác post lên cho em xem coi nha
        cảm ơn các bác nhiều

Comment

các bác giúp em với mà.em đang rất cần đó

Comment

Nó chỉ là cái quạt. Có thể dùng BLDC hoặc quạt AC... còn lại là cơ khí. Một cách khác là dùng khí nén nhưng chắc không cần loại này.
            Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Bạn cho biết kích thước của các vật cần hút là bao nhiêu? Nếu nho nhỏ chừng 3 cm thì có thể dùng các quạt hút ly tâm loại có ít cánh (2 hoặc 4 cánh) loại quạt ly tâm có ưu điểm là nếu cánh quạt va chạm với vật thể thì lực va cũng không lớn lắm.
              Nhỏ hơn nữa thì có thể dùng nguyên lý Injector, cho dòng khí nén thổi qua một vùng thiết diện nhỏ. Đặt một ống hút thẳng góc với dòng chảy. Kiểu này có ưu điểm là cánh quạt không va chạm với vật cần hút.
              Còn nếu lớn quá, thì QT chưa nghĩ ra, nhưng chắc có lẽ cũng dùng quạt hút ly tâm thôi.

Comment

cac bác có tài liệu về khí nén không ạ.em tìm mãi mà ko có quyển sách nào cả
                cảm ơn các bác đã góp ý cho em nha

Comment

Về tác giả

Collapse

leodung Tìm hiểu thêm về leodung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X