Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kết nối với máy quét mã vạch ra RS232 hoặc RS485

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hot là bạn tự cho, chứ ai nói chủ đề này Hot.

Vào đọc các trao đổi của bạn nên cũng xin trao đổi vài câu.

Với động cơ/băng chuyền và các I/O chiếu sáng bạn cứ dùng PLC.

Mấy cái máy quét mã vạch kia thì bạn đang có IPC thì tiếp tục xài IPC (mua loại có 8 cổng COMM(232/422/485)

Tất cả thu thập về và ĐK trên IPC.

Comment

Hoi

Ai co file chi tiết về cách xuất tín hiệu cuấ máy quét mã vạch và cách xữ lý tín hiệu từ máy quét mã vạch của PLC như thế nào không ? Mình mới làm không biết phải bắt đầu lập trình sao . Mình sài s7 200 cpu .xin cảm ơn (ngdinhthach@gmail.com)

Comment

Chào các bạn !
        Mình đang làm đồ án về mã vạch, tất cả đã xong rồi, ngoại trừ một điều đó là khả năng đọc liên tục của máy đọc mã vạch.
        máy quét mã vạch có 2 chế độ. 1 là một vệt đỏ dài (chế độ đọc mã vạch), 2 là một điểm màu đỏ (chế độ chờ). Mỗi lần bấm nút, luôn xuất hiện vệt đỏ, sau khi đọc xong mã đầu tiên, nó sẽ trở về dấu chấm đỏ.
        Nếu muốn trở về vệt đỏ thì có hai cách. 1 là thả nút nhấn và nhấn lại. 2 là cho nó đi vào miếng dán trắng có ánh kim trên chân đế, rồi lướt qua vị trí khác.
        Ý nghĩa của chân đế là để đọc liên tục nhiều mã vạch mà không cần nhấn nút. Dấu chấm đỏ luôn nằm trong miến dán màu trắng có ánh kim. Khi sản phẩm đi vào thì sẽ che miếng dán trắng lại, thế là đầu đọc mã vạch lại trở về chế độ đọc (vệt dài màu đỏ). Khi đọc xong, nó trở về chế độ chờ ( điểm màu đó). Nếu dấu chấm đỏ không được chiếu vào miếng dán trắng thì sẽ không bao giờ trở về chế độ đọc được.
        mình đang tìm miếng dán trắng có ánh kim ở trên chân đế của máy đọc mã vạch ? Nếu muốn có nó thì phải mua hay là có thể tự làm ra, và nếu mua thì sẽ mua ở đâu ?
        Mong các bạn giúp đỡ mình , mình xin chân thành cảm ơn !

Comment

Em muốn kết nối S7-200 loại 224 2 cổng com với máy quét mã vạch thì làm thế nào ạ. Mà có ai có giáo trình về mã vạch và giao tiếp với nó không ạ. Xin chỉ dùm. Thanks.

Comment

Nguyên văn bởi hiepsipecon Xem bài viết
            Em muốn kết nối S7-200 loại 224 2 cổng com với máy quét mã vạch thì làm thế nào ạ. Mà có ai có giáo trình về mã vạch và giao tiếp với nó không ạ. Xin chỉ dùm. Thanks.
            Kiểm tra xem máy quét của bạn hỗ trợ ngõ ra truyền thông loại gì,protocol gì
            S7-200 hỗ trợ các chuẩn cho thiết bị khác hãng như modbus,freeport,dựa trên đó để giao tiếp với máy quét của bạn
            Đào tạo PLC 200,HMI,WinccFlexible
            Bán PLC,HMI,Biến tần,Encoder....hàng xài rồi
            UnPass PLC 200(ver 1. và 2.),FX,....
            LH:0906603372-

Comment

Máy em la plc s7-200 loại 224 2 cổng com. Làm sao kết nối PLC với máy quét mã vạch(loại cổng usb) giờ ạ

Comment

ko biết các bậc tiền bối có ai biết cách kết nối PLC s7 200, loại 224 với mấy quét mã vạch (loại cổng USB) ko thế, có thể gởi file cho e tham khảo được ko ạ!

Comment

Nguyên văn bởi khoataidang Xem bài viết
                  ko biết các bậc tiền bối có ai biết cách kết nối PLC s7 200, loại 224 với mấy quét mã vạch (loại cổng USB) ko thế, có thể gởi file cho e tham khảo được ko ạ!
                  cái này có thể dùng chip vinculum FTDI để mở rộng usb host... tuy nhiên những cái này không dành cho newbie.
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

traidktd2_bk Tìm hiểu thêm về traidktd2_bk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X