Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xuất dữ liệu từ wincc flexible ra excel

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vanngocpro Xem bài viết
    Chào bạn, bạn có thể hướng dẫn mình cách xuất file excel trong wincc được k? mình xuất được rồi, nhưng khi mở excel lên thì k xem được trạng thái cập nhật, tắt file excel rồi bật lên mới thấy trạng thái cập nhật, trong thời gian mở file excel thì không cập nhật được dữ lệu nếu hệ thống đang làm việc, bạn giúp bình tháo gỡ rắc rối này nhé, rất vui nếu nhận được sự giúp đỡ của bạn, cảm ơn bạn nhiều!!!!!! thân!
    Mình cũng gặp vấn đề như bạn. Bạn đã giải quyết được vấn đề của mình chưa !!!.
    Mình tạo 1 nút nhấn với code VB như sau.
    .....
    Sub Onclick(ByVal Item)
    Dim objExcelApp
    Dim j
    Set objExcelApp = CreateObject(" Excel.Application")
    objExcelApp.Visible = True
    objExcelApp.Workbooks.Open "C:\test.xls"
    j=0
    While (j=0)
    objExcelApp.Cells(2, 5).Value = ScreensItems("IOField1").OutputValue
    Wend
    End Sub
    ...
    việc ghi dữ liệu ra excel ok. nhưng khi mình click vào 1 ô bất kì nào đó trong excel thì kết nối bị ngắt. Phải nhấn lại nút nhấn.
    Bạn có biết cách để khi mình click vào ô bất kỳ. Dữ liệu không bị mất không.???

Comment

Nguyên văn bởi vanngocpro Xem bài viết
      Chào bạn, bạn có thể hướng dẫn mình cách xuất file excel trong wincc được k? mình xuất được rồi, nhưng khi mở excel lên thì k xem được trạng thái cập nhật, tắt file excel rồi bật lên mới thấy trạng thái cập nhật, trong thời gian mở file excel thì không cập nhật được dữ lệu nếu hệ thống đang làm việc, bạn giúp bình tháo gỡ rắc rối này nhé, rất vui nếu nhận được sự giúp đỡ của bạn, cảm ơn bạn nhiều!!!!!! thân!
      Mình cũng gặp vấn đề như bạn. Bạn đã giải quyết được vấn đề của mình chưa !!!.
      Mình tạo 1 nút nhấn với code VB như sau.
      .....
      Sub Onclick(ByVal Item)
      Dim objExcelApp
      Dim j
      Set objExcelApp = CreateObject(" Excel.Application")
      objExcelApp.Visible = True
      objExcelApp.Workbooks.Open "C:\test.xls"
      j=0
      While (j=0)
      objExcelApp.Cells(2, 5).Value = ScreensItems("IOField1").OutputValue
      Wend
      End Sub
      ...
      việc ghi dữ liệu ra excel ok. nhưng khi mình click vào 1 ô bất kì nào đó trong excel thì kết nối bị ngắt. Phải nhấn lại nút nhấn.
      Bạn có biết cách để khi mình click vào ô bất kỳ. Dữ liệu không bị mất không.???

Comment

Về tác giả

Collapse

nghia_bk Tìm hiểu thêm về nghia_bk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X