Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhận giải đáp thắc mắc về Graphic Designer trong WinCC v7.0

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình mới học WinCC và trong phần thiết kế mình gặp lỗi này suốt. bực mình lắm. cứ click vào đối tượng là nó lại báo như thế này! ai giúp mình với ợ. :Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	117.9 KB
ID:	1386724

Comment

bạn cho mình hỏi là sử dụng chức năng user archive trong wincc như thế nào
      mình làm mà nó không hiển thị đươc giá trị tag lên

Comment

Nguyên văn bởi tranmanh.mt Xem bài viết
        bạn cho mình hỏi là sử dụng chức năng user archive trong wincc như thế nào
        mình làm mà nó không hiển thị đươc giá trị tag lên
        đay là ảnhClick image for larger version

Name:	LOI KHONG HIEN THI.jpg
Size:	76.8 KB
ID:	1387371Click image for larger version

Name:	MAN HIEN THI K LEN.PNG
Size:	6.4 KB
ID:	1387372

Comment

cai ban chỉ rõ hơn cach vào projecj properties dc khong

Comment

Hi bác!
            bây giờ e muốn làm biến mất 1 vật thể khi nó chạy theo phương X tới tọa độ đó thì biến mất được ko bác? đồng thời sau đó vậy thể đó quay về vị trí cũ và tiếp tục chạy... lại tới tọa độ x đó lạ biến mất và quay về vị trí cũ.....v.v...mong tin bác!
            |

Comment

Nguyên văn bởi nouvells Xem bài viết
              Sau một thời gian tìm tòi, học hỏi qua nhiều diễn đàn mình đã tích lũy được một số kiến thức nhất định về Graphic Designer(GD) trong WinCC và Global Script C viết cho các ứng dụng của thuộc tính vật trong GD.
              Việc tìm tòi học hỏi này mất khá nhiều thời gian, và mình không muốn các bạn có ý định tìm hiểu về nó cũng mất nhiều thời gian như mình, nên mình quyết định lập Toppic này để các bạn có thể và mình có thể trao đổi với nhau những vấn đề mà các bạn đang tìm hiểu chưa giải quyết được trong GD.
              Mọi câu hỏi về GD xin post ở đây. Mình và các thành viên khác sẻ cố gắng để trả lời cho các bạn.
              Thân.
              Hi bác!
              bây giờ e muốn làm biến mất 1 vật thể khi nó chạy theo phương X tới tọa độ đó thì biến mất được ko bác? đồng thời sau đó vậy thể đó quay về vị trí cũ và tiếp tục chạy... lại tới tọa độ x đó lạ biến mất và quay về vị trí cũ.....v.v...mong tin bác!
              |

Comment

Hiện tại mình đang dùng WinCC v7.0. Mỗi lần mình lấy 1 biểu tượng trong Graphics Disigner hoặc kick vào 1 cái gì đó trong Graphics Disigner đều hiện lên bảng thông báo này:

Rất khó chịu và bất tiện. Mọi người có thể giúp tắt cái đó để lần sau nó ko hiện lên nữa đc ko ạ

Comment

khi làm chức năng cảnh báo tới bước chọn wincc alarm control thì bị báo lỗi "graphic designer has stopped working".lỗi này xử lý sao vậy mọi người?

Comment

Mình biết cách đổi màu, bạn có muốn mình giúp đỡ ko?

Comment

Report trong wincc 7.0

Chào mọi người.E mới học wincc 7.0 nên có nhiều cái e cũng chưa hiểu,mong mọi người giúp đở e. Em đang làm về "Report Desiger" e đọc trong hướng dẫn là phải tạo "Message sequence report" trong Alarm logging, tức là mình vào cửa sổ Alarm logging nhấn phải chuột vào "Report" trên menu nhấp vào Add/remove. Nhưng trong cửa sổ Alarm logging e không thấy Report, nên giờ e không thể tạo được "Message sequence report" trước khi e làm "Report Desiger". E cảm ơn mọi người.

Comment

mọi người cho em hỏi cái này tí được không! khi e cho vật chuyển động từ trái sang phải đến 1 vị trí nào đó rồi cho nó chạy xuống đến 1 vị trí nào đó!(cho e xin cái code) thank trước mọi người nha

Comment

there are currently applications connected to real online CPUs. you must closed them the sumilator can be started
                          ai biết khắc phục lỗi này không chỉ dùm e với?

Comment

Nguyên văn bởi theanh_dktd Xem bài viết
                            Bạn hướng dẫn mình viết Global Script C cho ứng dụng băng tải di chuyển đi.Như thế này nhé: plc mình viết nhấn I0.0 thì Q0.0 đóng,minh gán tag ben wincc,ở đây mình cho băng tải chớp tắt,và bây giờ mình không muốn nó chớp tắt nữa mà nó dịch chuyển như thực tế vậy đó.Đợi tin của bạn.
                            bạn ơi cho minh hỏi cái này với:
                            Mình muốn tạo một hiệu ứng: khí click vào đối tượng như động cơ sẽ tạo ra một khung có các nút dk (start/stop/exit...khung điều khiển này hiển thị trên picture cũ nha).thì phải làm thế nào,bạn giúp chi tiết mình với nha.

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Size:	134.6 KB
ID:	1389175

Ai giúp tôi làm cái này với!tôi muốn tạo một picture khi ấn vào button.

Comment

Report trong wincc 7.0

Chào mọi người.E mới học wincc 7.0 nên có nhiều cái e cũng chưa hiểu,mong mọi người giúp đở e. Em đang làm về "Report Desiger" e đọc trong hướng dẫn là phải tạo "Message sequence report" trong Alarm logging, tức là mình vào cửa sổ Alarm logging nhấn phải chuột vào "Report" trên menu nhấp vào Add/remove. Nhưng trong cửa sổ Alarm logging e không thấy Report, nên giờ e không thể tạo được "Message sequence report" trước khi e làm "Report Desiger". E cảm ơn mọi người.

Comment

Về tác giả

Collapse

nouvells Tìm hiểu thêm về nouvells

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X