Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhận giải đáp thắc mắc về Graphic Designer trong WinCC v7.0

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các anh chị ơi. Em mới học wincc khi làm theo demo phần điều khiển bồn nước co loi nhu sau: anh chi giup chung em nha

Comment

mình đang làm giao diện thang máy bằng wincc mà ko biết lấy mấy cái hình motor,cửa thang máy ..ở đâu cả
      có bạn nào biết chỉ mình với !!!!!

Comment

mấy bạn ơi wincc 6.2 có đọc được file project wincc 7.0 được không vậy

Comment

chào anh nouvells ! mình đàng làm mô phỏng wincc kết nối s 7 -300 đơn giản cho người xin qua đường dùng đèn giao thông,h mình không bít điều khiển các chiếc xe trong graphics designer khi đèn xành thì nó vẩn chạy còn khi gặp đền đỏ thì nó dừng lại,anh giúp mình với, thanks anh nhiều !
          thân !

Comment

Nguyên văn bởi phamvantri91 Xem bài viết
            chào anh nouvells ! mình đàng làm mô phỏng wincc kết nối s 7 -300 đơn giản cho người xin qua đường dùng đèn giao thông,h mình không bít điều khiển các chiếc xe trong graphics designer khi đèn xành thì nó vẩn chạy còn khi gặp đền đỏ thì nó dừng lại,anh giúp mình với, thanks anh nhiều !
            thân !
            mình mặc dù chưa chạy được code C trong GSC nhưng mình hiểu thuật toán của bạn .
            Cách 1 . Viết chương trình trong Step7 . chỉ khi nào đèn đỏ bật thì đầu ra Xe sẽ tắt.

Cách 2. viết code C trong global script . dùng lệnh if hoặc while .
            vd : while (GetTagBit("den_do")==1) do SetTagBit("xe",1);

_______thân mến !_______

Comment

Có bác nào rảnh vẽ lại cho giao diện điều khiển y hệt như này bằng wincc 7.0 . E xin cám ơn và trả công đàng hoàng :3
              Bác nào nhận làm thì pm : 0977519333
              Chỉ cần giao diện thôi ạ. không cần đặt giá trị

Comment

Nguyên văn bởi nedyshalin Xem bài viết
                Có bác nào rảnh vẽ lại cho giao diện điều khiển y hệt như này bằng wincc 7.0 . E xin cám ơn và trả công đàng hoàng :3
                Dễ mà bạn, có j inbox mình vẽ cho. Thế phí bao nhiêu =))

Comment

Ai chỉ mình cách xuất dữ liệu từ wincc ra file excel với

Comment

Bạn có cần cái này nữa k?

Comment

• Nguyên văn bởi onono999 Xem bài viết
                      mình mặc dù chưa chạy được code C trong GSC nhưng mình hiểu thuật toán của bạn .
                      Cách 1 . Viết chương trình trong Step7 . chỉ khi nào đèn đỏ bật thì đầu ra Xe sẽ tắt.

Cách 2. viết code C trong global script . dùng lệnh if hoặc while .
                      vd : while (GetTagBit("den_do")==1) do SetTagBit("xe",1);

_______thân mến !_______
                      Nguyên văn bởi phamvantri91 Xem bài viết
                      thân !
                      Bạn có cần cái này nữa k?

Comment

• Nguyên văn bởi nedyshalin Xem bài viết
                        Cho mình hỏi câu lệnh nào có thể chuyển qua lại các màn hình Tổng quan, thống kê thông số, Cảnh báo... Như ảnh này khi ấn các nút ấn tương đương không.

Comment

• Nhóm mình đã ai làm về mô hình máy đóng chai tự động chưa/ cho mình xin tham khảo được không? mail mình la anhsangao@gmail.com. Mình xin cảm ơn.

Comment

• bạn cho mình hỏi mở mấy file mô phổng bằng phần mềm gì zị bạn.MÌnh có wincc flexible 2008 sp3 mà mở không được.

Comment

• Click image for larger version

Name:	Biểu đồ chức năng.PNG
Views:	1
Size:	35.9 KB
ID:	1400371
                              ai giúp em mô phỏng cho biếu đồ chức năng trên hoạt động với ạ. em gửi chương trình LAD cho. hoặc ai làm giúp e đc e gửi công cho ạ.

Comment

• Bác chủ cho em hỏi trong OS project editor có hỗ trợ người dùng quản lý cấu trúc dự án, giờ em muốn thay đổi nội dung cấu trúc đó hoặc xa hơn là tạo riêng 1 dự án mới. Nhưng các câu lệnh C-Scrip trong standard function em vẫn chưa biết chức năng, ý nghĩa các thành phần như: plsz Text, plsz ilenght.. Rồi câu lệnh đó dùng như thế nào, để kết hợp được với nhau. Bác vạch cho em một vài gợi ý với.

Comment

Về tác giả

Collapse

nouvells Tìm hiểu thêm về nouvells

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X