Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng VBS để hiển giá trị của Tags trên IO Field

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng VBS để hiển giá trị của Tags trên IO Field

Dear all member!
    Chào mọi người. Mình có một thắc mắc muốn hỏi mong mọi người giúp đỡ. Đó là mình muốn hiển thị gia strij của Tags lên IO Field dùng lệnh viết bằng VBS. Mình đã viết th]r nhung không chạy được, đoạn mã như sau:
    HmiRuntime.Screens("Screen_1").ScreenItems("IO Field_1").[???????]=Tag_1
    Dấu ???? tứclaf mình phải viết thuộc tính nào vào đó để hiển thị được giá ytrij của tags lên?
    Mình dùng trên wincc flexible 2008
    Mọi người giúp mình với!
    Thanks!

Chán nhỉ!
    Sao chẳng có ai hồi đáp gì vậy?
    Ý mình là chọn thuộc tính gì của Io Field trong chế độ Run Time đó để nó hiển thị các tag tùy ye theo mình lập trình
    . Ví dụ click vào một button1 thì hiển thị giá trị của một tag, button2 hiển thị giá trị của tag khác.
    Mọi người đọc qua, dù biết hay ko thì cũng xin để lại comment nhe!
    Thanks!

Comment

hic, cũng muốn giúp bạn lắm. Nhưng hiện tại máy ko cài wincc flex, và cũng làm lâu rồi nên không nhớ. Nhưng mình thấy nó có mẫu hết mà. Bằng C hay VB, bạn xem help xem, nó có thuộc tính cả, chỉ cần click chọn và viết code, nếu không hiểu có thể lên web siemens để tìm example tổng quát, chứ mấy cái IO field này thì mình nghĩ đơn giản mà.

Những anh em làm bên điều khiển bây giờ thì làm hệ thống hết rồi, nên ít có thời gian online. Đặc thù cv mà. Phải tự thân vận động thôi. (Mà ko biết có phải thế ko hay ít người quan tâm hehe).
      VD :
      http://support.automation.siemens.co...85&treeLang=en
      Last edited by achut; 08-08-2011, 00:50.

Comment

Cám ơn Achut đã quan tâm!
        Nhưng mình viết đoạn mã như sau vẫn không được:
        Set object = HmiRuntime.Screens("Screen_1").ScreenItems("IO Field_2")
        object.ProcessValue = Tag_1

Mình gán nó vào một button nhung thực hiện lại hiển thị giá trị của tag_1 lên IO Field_2
        Thế mới lạ chứ!
        Mọi người cùng đọc nhé!
        Thanks!

Comment

ok!
          mình đã làm được rồi
          cam ơn sự quan tâm của các bạn!

Comment

Nguyên văn bởi Tancanon Xem bài viết
            Dear all member!
            Chào mọi người. Mình có một thắc mắc muốn hỏi mong mọi người giúp đỡ. Đó là mình muốn hiển thị gia strij của Tags lên IO Field dùng lệnh viết bằng VBS. Mình đã viết th]r nhung không chạy được, đoạn mã như sau:
            HmiRuntime.Screens("Screen_1").ScreenItems("IO Field_1").[???????]=Tag_1
            Dấu ???? tứclaf mình phải viết thuộc tính nào vào đó để hiển thị được giá ytrij của tags lên?
            Mình dùng trên wincc flexible 2008
            Mọi người giúp mình với!
            Thanks!
            bạn ơi giúp mình vấn đề này với làm sao mình cho hiển thị trên i/o field đếm ngược được hả bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

Tancanon Tìm hiểu thêm về Tancanon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X