Thông báo

Collapse
No announcement yet.

wincc 6.0 , step 7 pro v5.4 cài đặt trên Vista ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• wincc 6.0 , step 7 pro v5.4 cài đặt trên Vista ?

tôi đang muốn kiếm 1 chú laptop phục vụ cho học tập,mà mục đích đầu tiên là sử dụng cho 2 phần mềm wicc, step 7. Nhưng đang thắc mắc là sài trên vista được không ? Có bác nào có thể tư vấn giúp không ạ. Thanks!

Nếu mua máy mới thì toàn Vista thôi

Nguyên văn bởi vuhaiduong Xem bài viết
    tôi đang muốn kiếm 1 chú laptop phục vụ cho học tập,mà mục đích đầu tiên là sử dụng cho 2 phần mềm wicc, step 7. Nhưng đang thắc mắc là sài trên vista được không ? Có bác nào có thể tư vấn giúp không ạ. Thanks!
    Tôi nghĩ là bạn có thể dùng được Step còn cá khác thì không chắc, tuy nhiên bạn phải thiết kế cổng RS232 hoặc chuyển đổi sang USB

Comment

Theo tôi thì bạn không nên dùng Windows Vista. Hệ điều hành này còn khá mới mẻ, phải mất cả khoảng thời gian nữa mới ổn định. Step 7 và WinCC hiện giờ mới chạy tốt trên Windows XP. Quan trọng là bạn nhớ mua Laptop có cổng RS232 đó

Comment

Em đã từng cài thử Step S7-200 Micro/Win trên máy TOSHIBA có WinVista bản quyền nhưng không được, sau đó phải cài thêm hệ điều hành WinXP mới xài được. Vì Vista nó đòi bản quyền nên anh em mình khó khăn trong cài đặt các phần mềm, nên cài thêm WinXP. Còn hầu hết các laptop đời sau này đều ko có cổng RS232 hay LPT, nếu có thì rất đắt, trên thị trường có loại dây cáp chuyển từ cổng USB ra các cổng RS232, LPT..giá khoảng 150-200.
        Bạn hỏi các của hàng điện tử chắc là có đấy.Thân

Comment

Em đã từng cài thử Step S7-200 Micro/Win trên máy TOSHIBA có WinVista bản quyền nhưng không được, sau đó phải cài thêm hệ điều hành WinXP mới xài được. Vì Vista nó đòi bản quyền nên anh em mình khó khăn trong cài đặt các phần mềm, nên cài thêm WinXP. Còn hầu hết các laptop đời s au này đều ko có cổng RS232 hay LPT, nếu có thì rất đắt, trên thị trường có loại dây cáp chuyển từ cổng USB ra các cổng RS232, LPT..giá khoảng 150-200.

Comment

Làm sao để cài XP trên Toshiba?

Nguyên văn bởi huunghia Xem bài viết
            Em đã từng cài thử Step S7-200 Micro/Win trên máy TOSHIBA có WinVista bản quyền nhưng không được, sau đó phải cài thêm hệ điều hành WinXP mới xài được. Vì Vista nó đòi bản quyền nên anh em mình khó khăn trong cài đặt các phần mềm, nên cài thêm WinXP. Còn hầu hết các laptop đời s au này đều ko có cổng RS232 hay LPT, nếu có thì rất đắt, trên thị trường có loại dây cáp chuyển từ cổng USB ra các cổng RS232, LPT..giá khoảng 150-200.
            Bạn có thể cho mình kinh nghiệm cài XP trên Laptop Toshiba không? Thanks

Comment

Nguyên văn bởi tuanbantin Xem bài viết
              Bạn có thể cho mình kinh nghiệm cài XP trên Laptop Toshiba không? Thanks
              Bạn có 2 cách sau:
              - Nếu máy đang cài WinXP thì cài thêm Vista bình thường thôi.
              - Nếu máy bạn đãn cài Vista trước thì bạn dùng cái này nè vista boot pro, Link down nó đây http://www.vistabootpro.org/ và cũng có thể tham khảo thêm http://www.handheldvn.com/forum/arch...p?t-61321.html
              Mình làm như vậy đó.

Comment

Hi, chao cac bac, em moi biet dien dan nay, hay qua nhi. em dang lam ve S7-200, em truyen tin hieu 4-20mA tu dong ho do ap suat ve modul 235 nhung ma bi nhieu lam, tin hieu nhay loan xa len. Co bac nao kinh nghiem giup em go roi vu nay voi.em moi ra nhap nen chua tim hieu ky cach gui bai len. nho bac hoi giup nhe. Thanks
                |

Comment

Nguyên văn bởi vanlohoi1 Xem bài viết
                  Hi, chao cac bac, em moi biet dien dan nay, hay qua nhi. em dang lam ve S7-200, em truyen tin hieu 4-20mA tu dong ho do ap suat ve modul 235 nhung ma bi nhieu lam, tin hieu nhay loan xa len. Co bac nao kinh nghiem giup em go roi vu nay voi.em moi ra nhap nen chua tim hieu ky cach gui bai len. nho bac hoi giup nhe. Thanks
                  Hình như bác lộn mục rùi.
                  Xem lại đi nha.Thân

Comment

Step 7 in Vista

Nguyên văn bởi huunghia Xem bài viết
                    Bạn vào site của siemens tải Step7 SP3 (hoặc SP3.1) về cài trong vista vô tư. Về phần bản quyền, tôi có "Simatic_EKB_Install_2008_07_21" bẻ được hầu hết các phần mềm của siemens phiên bản mới nhất nhưng không biết tải lên đâu cho mọi người, bạn chịu khó vào google tìm cái này vì thực tế tôi cũng tìm được ở đó (tôi đã cài step7 sp3 và WinCC7.0 chạy rất tốt trên VT)

Chỉ có vấn đề một chút với việc mở file help *.hlp vì vista không còn hỗ trợ định dạng này nhưng sau một hồi tìm kiếm trên mạng tôi tìm được giải pháp sau đây (giải pháp thay thế Winhlp.exe của XP trên VT - rất OK trên máy tôi):

Open WinHelp (Winhlp) files in Windows Vista
                    Intended For
                    Windows Vista only

Microsoft is no longer supporting the old "WinHelp"-type help documents, the files with the .hlp filename extension. The good news is that this will encourage the 3 developers who are still using WinHelp to switch to a newer, better standard. The bad news, of course, is that the documentation that originally accompanied the thousands of WinHelp-enabled programs currently in use will not work on Vista at all. Thanks, Microsoft.
                    So, in vista, if you double-click a .hlp file or try to use the Help feature in a program that uses WinHelp, you'll see a message that says you can download a Vista version of WinHelp from Microsoft. If the link provided doesn't work, you can get WinHelp here. (Careful: Genuine required)
                    Here's another way to get WinHelp on Vista:
                    1. Open Windows Explorer, navigate to your \Windows folder, and locate the existing winhlp32.exe file (it's 9,216 bytes).
                    2. Right-click the 9,216-byte winhlp32.exe file, select Properties, and then choose the Security tab.
                    3. Click Advanced, choose the Owner tab, and click Edit.
                    4. Select your user name in the list, and then click OK four times to close all the Properties/Security windows.
                    5. Right-click the 9,216-byte winhlp32.exe file again, select Properties, and then choose the Security tab again.
                    6. Click Edit, highlight Administrators in the list, and then place a checkmark next to Full control, in the Allow column.
                    7. Click Yes, and then click OK in each of the two open Properties/Security windows.
                    8. Next, obtain the Windows XP SP2 version of winhlp32.exe. It's size is 283,648 bytes, and the version number is 5.1.2600.2180. You can get it from any functional PC running Windows XP or from a Windows XP disc. (We will be offering a download link at Annoyances.org as soon as possible.)
                    9. Drag-drop the 283,648-byte winhlp32.exe file into your \Windows folder, replacing the 9,216-byte version that's there.
                    Notes:
                    • Although this will work just dandy, context-sensitive help in some applications won't work. If this is the case, you'll have to open Windows Explorer, navigate to the application's folder (typically in \Program Files), and double-click the .hlp file to view it.
                    • If you're not the administrator of your PC, you won't be able to replace the 9,216-byte winhlp32.exe file that came with Vista. Instead, just leave the 283,648-byte winhlp32.exe on your desktop (or put it elsewhere and put a shortcut to it on your desktop), and then just drag-drop .hlp files onto it to view them.
                    • Another solution is to convert the .hlp (WinHelp) file to a .chm (HTML Help) file, which can be opened in Vista without any special software.
                    • Or, try HelpExplorer, a third-party tool that can read WinHelp files.
                    Hope this help!

Comment

0 chọn Vi sta Home thì OK

Comment

Được tuốt, nhưng phải là latest version
                        ,

Comment

chao cac bac em la thanh vien moi. em cung moi tim hieu ve wincc. co gi xin cac bac chi giao. em cai dat wincc6.0 nhung no bi loi nhu trong anh dinh kem. xin cac bac co van cho em nhe. cam on cac bac nhieu.

Comment

Mình đang dung win vista bản quyền mình vẫn cài đc winCC tự 5.1 trở đi.Mình đã thử rồi.chạy rất tốt.ko có lỗi gì cả

Comment

Tuyệt vời !

Comment

Về tác giả

Collapse

vuhaiduong Tìm hiểu thêm về vuhaiduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X