Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em về lắp cửa tự động bestmatic ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em về lắp cửa tự động bestmatic ạ

Chào mọi người.em mới vào nghề lắp đặt cửa tự động nên chưa biết gì nhiều.thợ cả của e khó tính.nên e rất ngại hỏi thợ cả.đành hỏi diễn đàn.

Em ko hiểu cái phần out/ in sensor .với các cổng 12 v,cơm ,inpluse là gì ạ

Comment

Bạn nên tìm hiểu thêm về linh kiện và nguyên lý vận hành của cửa thì sẽ rỏ những ghi chú . Cái bạn hỏi là các đường vào ra cảm biến , 12 v là + nguồn cấp cho sensor com là điểm chung hay - nguồn inpluse là xung từ sensor ra đưa vào mạch khiển .

Comment

Hi bạn. Cửa tự động hãng Bestmatic m không kiếm dc tài liệu nào chi tiết cả. Nhưng giải đáp thắc mắc của bạn thì từ trên xuống là 12VDC + (nguồn cấp); Com là đây - hay là 0VDC (nguồn cấp) đây cũng là 1 dây ra bộ cảm biến. Dưới cùng là Impluse là dây còn lại của bộ cảm biến của cửa ấy. Nếu bộ cảm biến này sẽ được phân biệt bằng màu dây khi nối vào, nếu là 3 dây màu : đen , xanh dương, nâu thì thường nâu là V+, xanh dương là V- hay 0V, đen là dây tín hiệu trả về.
        Nếu là 2 dây có thể là 1 loại sw thì không phân biệt màu khi đấu nối, nếu là sensor thì sẽ phải phân biệt màu và thường là màu nâu và xanh dương.
        Ông thợ cả của bạn hơi khó tính thì bạn tìm cách tiếp cận nhé, đừng cố tự làm nếu sai sẽ hỏng đó.
        Chúc bạn thành công. Hi

Comment

Về tác giả

Collapse

Gt22012 Tìm hiểu thêm về Gt22012

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X