Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đóng mở cửa tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mnh da tung lam do an cua tu dong va minh cam bien dich chuyen,bay gio minh ko biet gia bao nhieu con ngay do minh mua la 75k/1 cap PIR325

Comment

cho em xin cai mach duoc ko may bac?

Comment

Mình nghĩ cửa đóng mở tự động dùng cảm biến quang kết hợp với cảm biến khỏng cách.Khi có người vào ngang với tầm cảm biến thi cửa sẽ được mở(ở đây có thể đặt chiều cao di chuyển ở một khoảng nào đó- vì có thể là người lớn hoặc trẻ con vào mà).còn cách mà bạn nào bảo la cảm biến rung động thì chẳng hạn có con chuột chạy vào thì cửa cũng mở sao.

Comment

Không ai cho bạn ý được 1 cái mạch hoàn chỉnh à?
          |

Comment

mình đang cần tim 1 senser cảm biến cho mô hình cửa tự động. có nhiều laoị cảm biến , mình cũng ko rõ về khoản này lắm . ai có thể cho mình tên + giá thành chính xác của 1 con senser mà mình có thể dùng đc ko ? cám ơn mấy pac trước nhá

Comment

Nguyên văn bởi mozillaa Xem bài viết
              mình đang cần tim 1 senser cảm biến cho mô hình cửa tự động. có nhiều laoị cảm biến , mình cũng ko rõ về khoản này lắm . ai có thể cho mình tên + giá thành chính xác của 1 con senser mà mình có thể dùng đc ko ? cám ơn mấy pac trước nhá
              mnh da tung lam do an cua tu dong va minh cam bien dich chuyen,bay gio minh ko biet gia bao nhieu con ngay do minh mua la 75k/1 cap PIR325, nếu bạn muốn an toàn nữa thì đặt 2 bên cửa 1 cặp cảm biến hồng ngoại để khi đứng giữa 2 cánh cửa đảm bảo cửa ko kẹp lại

Comment

bác nào có mạch cụ thể không? post lên đi

Comment

ai có mạch nguyên lí hay mach in send giúp đi , thanks nhiều !!

Comment

Hình như dùng cảm biến hồng ngoai PIR .vi con ng bình thuờng phát ra nhiệt lượng và tia hồng ngoại nên khi có ng đi tới cảm biến cảm nhận đc nên nó báo để mở cửa.các bác để ý trong bệnh viện có mấy cái vòi rửa tay cho bác sĩ đấy.chỉ chià tay ra là nước chảy ra

Comment

Dùng càm biến hồng ngoại (IR sensor) hình như độ nhạy không được cao cho lắm,nếu hệ thống lắp ở cửa chính của tòa nhà lớn thì làm sao,mà đặt mắt ở ngang cửa để lấy chiều ngang thì khôgn được hay cho lắm
                      các vấn đề về sdcard, usb, tcp/ip, upgrate firmware,...
                      trên các dòng chip: stm32, lpc of nxp
                      please cell phone: 01649895559

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
                        Hình như dùng cảm biến hồng ngoai PIR .vi con ng bình thuờng phát ra nhiệt lượng và tia hồng ngoại nên khi có ng đi tới cảm biến cảm nhận đc nên nó báo để mở cửa.các bác để ý trong bệnh viện có mấy cái vòi rửa tay cho bác sĩ đấy.chỉ chià tay ra là nước chảy ra
                        PIR là cảm biến tia nhiệt, vì vậy không thể dùng để đóng mở cửa tự động nó sẽ bị nhiễu bởi ánh sáng ban ngày. Các vòi nước tự động thì lại có 1 kiểu cảm ứng khác và cũng không phải là cảm biến PIR.
                        Cảm biến cửa tự động ADS-A Series - Tien Phat Automation

Comment

anh ah`!em là sinh viên năm thứ 2 nhưng mà em chưa học được nhiều
                          anh có thể bày cho em về mạch này được không
                          em đọc như thế nhưng mà em chưa được nhìn thấy mạch này
                          anh co thể gửi qua maile cho em được không
                          thank!
                          ID yahoo cua em la: rongkim_92@yahoo.com

Comment

diễn đàn chán quá,toàn thấy nói thui.Một số người cần mạch hoặc mô hình nhưng chả thấy ai pots lên cả.tôi cũng đang cần mấy mạch mà tìm chả đc cái nào.

Comment

Nguyên văn bởi huythu1121 Xem bài viết
                              diễn đàn chán quá,toàn thấy nói thui.Một số người cần mạch hoặc mô hình nhưng chả thấy ai pots lên cả.tôi cũng đang cần mấy mạch mà tìm chả đc cái nào.

anh em ở đây chỉ hướng dẫn và trao đổi với nhau là chủ yếu cái nào không biết anh thì cứ hoỉ anh em, còn chủ yếu là bạn phải tự tư duy suy nghĩ
                              email:
                              chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Về tác giả

Collapse

laohac0321 Tìm hiểu thêm về laohac0321

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X