Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tài liệu về PLC Siemens S7-200, 300

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thank you bác

Comment

• cảm ơn minhtuan04 nhiều nha đúng lúc mình đang cần những tài liệu của bạn đấy.

Comment

• đere học tốt về PLC thì cần những kiến thức gì,mog các pro giúp đỡ!!!!

Comment

• Có ai có tài liệu PLC S7-400 cho mình ké với
          mail mình thanh48ckcd@gmail.com
          Last edited by mr_been; 06-09-2011, 12:15.

Comment

• thank bac11111111111111111111111111111

Comment

• Thanks, tài liệu rất hay

Comment

• Thanks Bạn nhiều, tài liệu rất bổ ích

Comment

• tôi đang tập tò học cách lập trình PLC của Simen . Bạn nào có thể hướng giúp tôi trình tự và các bước lập trình và nạp chương trình cho PLC

Comment

• Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
                    Từ cơ bản đến nâng cao, S7 200, 300, cái này của thầy giáo mình soạn để giảng dạy môn Điều khiển lập trình 1 & 2. Ai quan tâm thì load về dùng, nhớ thanks nhá.
                    Các bạn vào trang: vpt.edu.vn

Comment

• file mediafire ko

Comment

• BẠn ơi mình cái phần mềm chạy mô phỏng SPKT_C53 ko chạy được trên win 64 bit bạn có cách nào khắc phục ko ?

Comment

• ai có đồ án về plc s7-200 trong trường học hay nhà cao tàng gì đó hok post cho minnhf tham khảo với nha

Comment

• Mình không biết tạo một bài mới ntn nên xin được vào đây hỏi các pro 1 chủ đề khá hay. Admin có thể chuyển câu hỏi của mình riêng ra để a em cùng thảo luận thì tốt quá.
                            Câu hỏi như này:
                            Mình đang tìm hiểu về hệ thống nhạc nước. Hệ thống được sử dụng bộ PLC để điều khiển các máy bơm nước thông qua biến tần. Việc phức tạp ở đây chính là để làm sao PLC nhận được tín hiệu từ amly để mã hóa ra giá trị có thể đếm được, từ đó điều khiển tốc độ của bơm.
                            Pro nào có thể cho em được biết, để nhận tín hiệu từ amly, ta phải làm ntn và giá trị cho về PLC sẽ là giá trị có khoảng giới hạn là bao nhiêu??? Em cũng đang tìm hiểu trên thực tế, nhưng vẫn chưa ra, mong các bác chỉ giáo!
                            Có anh nào từng làm cái này không, mình cũng thắc mắc như vậy đó

Comment

• cái này có vẻ hay đấy . bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho anh em với

Comment

• Trung tâm kết nối tri thức, download, tài liệu, bài giảng, giáo trình, luận văn, phần mềm, quảng cáo, free, giải trí, tin tức
                                Trang này khá nhiều tài liệu hay đó các bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X