Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dự án mô phỏng và điều khiển PID cho lò nhiệt ( s7-300 và WinCC )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ các pro guép

Nguyên văn bởi nguyengtvt Xem bài viết
    Anh Phong à,em cũng dang muốn ổn định tốc độ dộng cơ bằng PLC dùng PID,anh có chương trình viết bằng S7_200 không cho em voi!
    e đang làm về phần điều khiển nước ở trạm bớm sử dụng s7 300 ( có fb 41 ) bác nào có tl giúp e vơi

Comment

• anh phong ơi.a có thể cho e cái điều khiển hệ thông nước thải mức (fb41 )được không anh

Comment

• e cũng có câu hỏi nữa bây giờ đối tượng của mình là lò nhiệt thế thì làm sao mà có thể mô phỏng đựoc nó trong win cc và các tín hiệu của cảm biến thì mình làm thế nào ạ.
        e cảm ơn ạ

Comment

• Thank Nguyenphong vì bài viết nhé! hi vọng bạn sẽ đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn
          Học để làm!!!

Comment

• Cảm ơn bài viết của a Phong nhiều nha!!! hiện tại e đang làm đồ án về điều khiển nhiệt độ! e đọc procject của a thì chưa hiểu lắm! ko bít a có biên soạn tài liệu nào giải thích về chức năng của các khối hàm trong đó hok? và các tài liệu liên quan mà a làm được như hệ thống trên thì send e tham khảo với...e cảm ơn a nhiều ạ!
            ngocnamautokhin010@gmail.com

Comment

• anh có thể gửi tài liệu về điều khiển lò nhiệt cho e với mail của e là bachtdh1@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenduyloc Xem bài viết
                mà mới đọc wa, cám ơn vì đã share với mọi người.Nhưng mà nếu có cả đo độ ẩm thì bạn gửi cho mình nha.Vừa đo độ ẩm vừa đo nhiệt độ.thanks nha
                Bác à, bác có làm qua cái nhiệt độ và độ ẩm phải không, bác có tài liệu liên quan nữa ko cho e xin với, e đang làm về cái này mà con độ ẩm hỏi mua ko đc

Comment

• a Nguyenphong có thể nói rõ về cách thức hoạt động của bài điều khiển PID cho lò nhiệt ( s7-300 và WinCC ),hoặc có tài liệu tham khảo xin gửi giúp qua em theo địa chỉ: tiensinhdkt32@gmail.com

Comment

• luồng này nhạt lâu rồi các b à
                    Ph.vmr

Comment

• bạn có biết dùng PID điều khiển lò nhiệt trong s7-200.giúp mjjnh vs. yêu câu vs nhiệt độ ban đâu 30 độ thi đun lo đến 100 độ ngắt ra. cho minh xin chuong trinh.bạn gủi qua mail: vandao92@gmail.com

Comment

• bạn nào làm đề tài này cho mình hỏi một chút là mình đọc nhiều tài liệu thì thấy bảo khối PID thường đặt trong OB35 , trong bài bạn để trong OB1 , có gì khác nhau không , và cho mình hỏi là hiện mình đang dùng plc 313c-2dp , mình dùng ob34 để ngắt tính tốc độ enconder nhưng mà khi dơnload ob34 thì không được , bị lỗi " unnable to copy block..." ,

Comment

• Cảm ơn pro nhé!

Comment

• mh cũng đang làm về PID và HSC (s7_300) ổn định tốc độ động cơ kđb ba pha. mong các bạn giúp đỡ. mh ko hiểu rõ lắm về hàm FB41. tải project của bạn phong về thì cũng mở đc như các bạn ở trên. mong các pro chỉ giáo.

Comment

• minh ung ho ban a

Comment

• anh ơi.cho em hỏi là có chuơng trình s7 -300 rồi.còn cái giao diện plcsim thì trong đây em ko tìm thấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenphong Tìm hiểu thêm về nguyenphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X