Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dự án mô phỏng và điều khiển PID cho lò nhiệt ( s7-300 và WinCC )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bàn về PLC điều khiển nhiệt độ

Cảm ơn nguyên Phong vì đã up tài liệu lên cho anh em tham khảo . Nhưng mà bạn ơi, Bạn lập trình ở S7 phiên bản bao nhiêu vậy. Mình đang dùng phiên bản 5.1 . Mở bài của bạn nhưng ko được. Rất mong nhận được câu trả lời và sự giúp đỡ của bạn .Mình đang làm đổ án về cái này mà mơ hồ wa. Mong nhận được câu trả lời sớm.

Comment

mình dùng s7_5.4 và wincc 6.0

Comment

Mình cũng dùng bản này, cũng không mở được PID for S7 300
        không hiểu tại sao

Comment

Bác ơi làm sao mà xác định đc các thông số K, Ti, Td cho bộ đk PID trong dự án của bác đấy???

Comment

Chào bạn . Cảm ơn về bài viết của bạn. Tớ đang làm đồ án về "tự động hóa quá trình nhiệt trong nhà máy nhiệt điện" Tớ nghĩ đây là tài liệu tốt để tớ tham khảo về phần PID trong S7 300. Thanks o lot!

Comment

các đại ca ơi em đang dùng module mở rộng SM335 điều khiển ANALOG . Em dùng cặp nhiệt dểđo nhiệt độ. tín hiệu ngõ ra ở ngõ out của FC105 em đặt vào MD300. nhưng từ MD300 em khong biet lam sao mà chuyển đổi qua WINCC để hiển thị ra text nhiệt độ hiện tại đo được cả. mong các đại ca giúp em với

Comment

chào các bác!
                em đang sử dụng plc s7_300 v5.4 nhưng không hiểu sao mổi lần mở lên thì em phải ***** đi ***** lại vài lần thì chương trình mới chạy được. các bác có biết cách khắc phục chỉ em với... còn có một lỗi nữa là chương trình mô phỏng em mở không được... không hiểu sao tự dưng nó lại mắc hai lỗi đó. trước mới cài thì không bị gì cả,vẫn chạy ok. nhưng giờ thì bị. mong các bác giúp em với...
                chân thành cám ơn.
                có gì các bác mail cho em với nhan. my email: thienspkt@gmail.com

Comment

WinCC gio thi wa don gian roi! Co le nen huong toi SCADA cua nhung hang khac di. Vi du: Wonderware,ABB, AB, Honey Well, ..Hoac nguyen cuu DCS di no rat hay!

Comment

chào các bác !
                    có bác nào có fiên bản plc mô fongr ko ?

Comment

Cám ơn và giúp mình nhé

mình đang thực tập về PLC và nghiên cứu thêm về PID và WINCC mình đang có vài khúc mắc nho nhỏ. mình tạo khối PID ở vùng nào nhỉ? có thể hướng dẫn mình ko?

Comment

Cam on ban Phong

Comment

Nguyên văn bởi tran_hieu098 Xem bài viết
                          mình tạo khối PID ở vùng nào nhỉ? có thể hướng dẫn mình ko?
                          PID hay cái gì đi nữa thì cũng phải xử lý trong PLC sau đó đưa dữ liệu lên HIM (Wincc của bạn).
                          Bạn có đĩa cài của step7 thì trong đó có tài liệu vè PID, lấy ra đọc là làm được.
                          ,

Comment

thank bác 1 cái nè

Comment

Thanks ban nhieu nha! Minh dang lam do an tot nghiep ma chua co y tuong lam gi,cai nay ve minh tham khao them! thanks ban nhieu

Comment

bạn đã xác định được hàm truyền đạt của lò nhiệt chưa.điều này rất quan trọng đó nha
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenphong Tìm hiểu thêm về nguyenphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X