Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dự án mô phỏng và điều khiển PID cho lò nhiệt ( s7-300 và WinCC )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

oài..mình ko bít up lên trong diễn đàn này thế nào cả.Xin lỗi nhé!mọi người chịu khó vào đây download vậy nhé!
    http://www.esnips.com/doc/b7cabf16-a...6c/Bai-tap-lon

Comment

Cám ơn bạn lion_king nhiều lắm , nhưng rất tiếc là link đã die rồi bạn ơi .

Comment

mà mới đọc wa, cám ơn vì đã share với mọi người.Nhưng mà nếu có cả đo độ ẩm thì bạn gửi cho mình nha.Vừa đo độ ẩm vừa đo nhiệt độ.thanks nha

Comment

tìm tài liệu tiếng việt khối FB41 TCONT_C

Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
          Nếu bạn cần nghiên cứu khối FB41 thì bạn nên mua cuốn sách của thầy Phước , trong đó đã chỉ rất kĩ, bạn chịu khó nghiền ngẫm 1 tí là sẽ ra mà thôi
          quyển sách này mình mua ở đâu vậy các pác...bữa kia có bác pót lên 4 room FB43...nên pác nèo có file sách này thì gửi cho em nhé...em đang nghiên cứu khối hàm FB41...để điều khiển PID...mong các bác giúp đỡ....
          mail em là master.thienkute@gmail.com...

Comment

Chào bạn Phong.
            Mình cũng đang làm đồ án môn học về đề tài:"Khảo sát PID của S7-200 và viết chương trình điều khiển lò nhiệt dùng PID của PLC S7-200"
            Bạn có thể giúp mình được không?Cảm ơn bạn rất nhiều.
            Bạn cho minh xin file giải thích về dự án mô phỏng va điều khiển lò nhiệt dùng S7-300 và Win CC o trên luon nha.
            Thanks.
            email của mình là:triducus@yahoo.com

Comment

Cần hỗ trợ về đề tài tốt nghiệp, làm ơn sang chuyên mục Hỗ trợ học tập.
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

bài viết về pid cho lò nhiệt đúng là rất hữu ích. Nhưng phải PLC CPU224XP thi minh co the lam duoc khong?
                |

Comment

Trước hết là mình có 1 số ý bày tỏ sau đây :
                  - Nếu các bạn là s7_200 thì mình nghĩ các bạn nên mua 1 điện trở đốt nóng , nếu điện trở đó nguồn 220V thì dùng triac để mà điều khiển nó , nếu nguồn 24v thì dùng điều rộng xung mà điều khiển nó
                  - Còn nếu mô phỏng ko thì các bạn ko nên viết trong s7-200 mà nên viết trong s7-300, vì theo mình bít thì s7-200 ko thể mô phỏng offline qua wincc được .

Comment

Xin tài liệu

Chào bạn Phong. Mình đang làm đồ án về mô phỏng lò nhiệt với phần mềm S7-300 và protool. bạn có thể share cho mình tài liệu liên quan về cái này được không? Mình cảm ơn bạn trước. mail cua minh la tuananh04clc@gmail.com

Comment

xin tài liệu PID của S7-200

Nguyên văn bởi chuotbach Xem bài viết
                      bài viết về pid cho lò nhiệt đúng là rất hữu ích. Nhưng phải PLC CPU224XP thi minh co the lam duoc khong?
                      Bạn giúp mình viết chương trình điều khiển lò nhiệt dùng PID củc S7-200 với nha.Dùng PLC CPU24Xp cũng được.Cảm ơn bạn.

Comment

Thanks pro!

Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
                        Đây là chương trình WinCC

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Mình cũng đang nghiên cứu PID của S7-200

Comment

bác phong ơi em đang nghiên cứu về việc đọc tin hiệu tương tự vậy bác có ví dụ về phần này không post lên cho em mấy ví dụ điển hình nhất nhé bác. ví pid của bác chăc chắn liên quan đến vấn đề này em muốn đọc bài của bác nhưng chưa biet nhiều về phần tương tự . nên phải tim hiểu dần mong bác giúp đỡ nhiều.

Comment

điều khiển PID, đơn giản và hiệu quả, trong matlab và PLC

Comment

ban giup minh voi minh sap "Die" roi!chac chi ban giup dc minh

mình dang lam đồ án tốt nghiệp co yêu cầu dùng plc s7 200 hoặc 300 để điều chỉnh nhiệt độ lò điện trở cong suất 30kw,điều chỉnh bằng cách thay đổi góc mở tiristor.co su dung phần mềm wincc để mo phỏng và hiển thị.sap den han nop do an roi , ma con moi phan dieu khien khó qua! ban Phong giup minh voi co lẽ bai cua minh cung la lá bai cua ban nen ban giup minh voi, minh cam on ban nhieu lm!!!!!!!1
                              |

Comment

Chào anh Phong ! em đang làm đồ án về điều khiển va khống chế lò nhiệt bằng PCL S7-200 em thấy anh nói anh có file này , anh co thể send cho em được không? q_vu1984@yahoo.com.vn . Cảm ơn anh nhiều!
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenphong Tìm hiểu thêm về nguyenphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X