Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chọn cable kết nối PLC với máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chọn cable kết nối PLC với máy tính

Các anh cho em hỏi chọn cable kết nối PLC với máy tính như thế nào? Có yêu cầu gì hay phải chú ý điều gì?
    Ví dụ em có 1 con S7-300 của Siemens có 2 cổng COM 9 chân: 1 cổng MPI và 1 cổng DP. Lap của em thì chỉ có cổng usb thôi. Vậy thì em nên dùng cable nào để kết nối vậy ạ?

Có phải em hỏi 1 câu quá ngu ko mà sao ko ai giúp đỡ vậy? Em ko biết thì em hỏi thôi mà. Ai biết chỉ em với.

Comment

Nguyên văn bởi ngominhthang Xem bài viết
      Có phải em hỏi 1 câu quá ngu ko mà sao ko ai giúp đỡ vậy? Em ko biết thì em hỏi thôi mà. Ai biết chỉ em với.
      Thực ra cũng không ngu lắm
      Không có cổng giống nhau thì phải mua cáp có bộ chuyển đổi. Ví dụ USB to RS232, đầu USB cắm máy tính, đầu DB9 thì gắn vào PLC. 120 cành bán đầy chợ zời.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết

Thực ra cũng không ngu lắm
        Không có cổng giống nhau thì phải mua cáp có bộ chuyển đổi. Ví dụ USB to RS232, đầu USB cắm máy tính, đầu DB9 thì gắn vào PLC. 120 cành bán đầy chợ zời.
        Ý anh là ko có cáp MPI/USB hay DP/USB thì dùng RS232/USB hoặc RS485/USB cũng được, miễn là cắm vừa à? Liệu có giao tiếp được ko?

Comment

Ý anh là ko có cáp MPI/USB hay DP/USB thì dùng RS232/USB hoặc RS485/USB cũng được, miễn là cắm vừa à? Liệu có giao tiếp được ko?
          Cắm vừa thì khả năng sẽ giao tiếp được. Phần còn lại thì phải đọc note để biết thêm thông tin chứ.

Comment

Ấy, Bình tĩnh đã.
            Không phải cắm bừa cable nào cũng được đâu nha. S7-300 kết nối với PC qua MPI, không phải chuyển đổi Rs232 hay Rs485 / USB.
            Đọc manual của loại PLC đó là có mã cable kết nối cho nó đấy.

Comment

Nguyên văn bởi Hà Nội Xem bài viết
              Ấy, Bình tĩnh đã.
              Không phải cắm bừa cable nào cũng được đâu nha. S7-300 kết nối với PC qua MPI, không phải chuyển đổi Rs232 hay Rs485 / USB.
              Đọc manual của loại PLC đó là có mã cable kết nối cho nó đấy.
              Nó có nhiều cổng không biết ông "thớt" định dùng cổng nào nữa. Để nạp hay truyền thông.

Comment

Các anh cho em hỏi chọn cable kết nối PLC với máy tính như thế nào? Có yêu cầu gì hay phải chú ý điều gì?
                Ví dụ em có 1 con S7-300 của Siemens có 2 cổng COM 9 chân: 1 cổng MPI và 1 cổng DP. Lap của em thì chỉ có cổng usb thôi. Vậy thì em nên dùng cable nào để kết nối vậy ạ?
                Bạn phải biết mình định dùng PLC nào và định Load chương trình theo chuẩn nào thì mọi người sẽ tư vấn dễ hơn, chứ S7300 thì có một vài cáp có thể kết nối được tùy theo cấu hình phần cứng bạn đang có

Comment

Về tác giả

Collapse

ngominhthang Tìm hiểu thêm về ngominhthang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X