Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình cài Step 7-Micro/Win

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình cài Step 7-Micro/Win

Rất tiếc máy mình dùng Win Vista nên không cài được phiên bản cao hơn Step 7-Micro/Win32 (đấy là mình cài), có bác nào biết cách cài thành công không chỉ giúp mình với. Hic định cài Win XP nhưng lại không tìm được các Drivers

Step 7-Micro/Win 4 vẫn cài bình thường trong Win Vista mà
    Mà làm kỹ thuật thì bro nên quên cái Vista củ chuối đi

Comment

cho mình hỏi chút
      làm sao cài step7v5.4 để dùng?
      mình cài chỉ dùng được 14 ngay vì thiếu license key

Comment

Cải trên víta thì không vấn đề gì kể cả windows 7 cũng vậy, chỉ có điều không dùng được files help thôi, ai có cach khắc phục thì chỉ mình với

Comment

Vẫn chưa cài được Step 7-Micro/Win32

Mình đã Download Step microwin 4 sp6 (sp7) nhưng chưa cài được. Khi cài thi nó báo là
          - Searching local drivers for valid install.....
          - Unable to located a valid executeable for update, you must select the directory where your previous version of Micro/win or Micro/Dos located
          --> Đây là bản Sp6, liệu có phải là nó bắt mình cài Step microwin 4.0 trước không? Các bro giúp mình nhanh với nhé! thanks

Comment

Nguyên văn bởi doanhieu0104 Xem bài viết
            Mình đã Download Step microwin 4 sp6 (sp7) nhưng chưa cài được. Khi cài thi nó báo là
            - Searching local drivers for valid install.....
            - Unable to located a valid executeable for update, you must select the directory where your previous version of Micro/win or Micro/Dos located
            --> Đây là bản Sp6, liệu có phải là nó bắt mình cài Step microwin 4.0 trước không? Các bro giúp mình nhanh với nhé! thanks
            Red <----- chính xác

Comment

Prepare for Installation:

The prerequisite for installation of the STEP 7-Micro/WIN V4.0 Service Pack 7 (SP7) is an installed and running earlier version of STEP 7-Micro/WIN V4.0 on your PG or PC.
              After you have downloaded the STEP7-MicroWIN V40 SP7 unzip the file.
              Then browse to the folder where you have unpacked the STEP7-Micro/WIN V4.0 SP7 and double click the Rejoin.bat file.

Installation:

Browse to the folder 4.0.7.10_Service Pack/MicroWIN and start the installation via double click the file STEP7-MicroWIN_V40_SP7.exe

Please follow the prompts that will come up during the installation.

Step 1: Uninstall the older version of STEP 7-Micro/WIN V4.0 by means of the Windows control panel.
              Step 2: Cold restart the computer
              Step 3: Install the STEP 7-Micro/WIN V4.0 Service Pack (SP7) by again double clicking the file STEP7-MicroWIN_V40_SP7.exe.

Following the introduction of the new SP7 for STEP7 Micro/WIN V4.0, there will also be new Service Packs for:

+ S7-200 Explorer
              + TD Keypad Designer

Both programs are a free constituent of STEP 7-Micro/WIN V4.0 and will automatically be upgraded when you install the new SP7.

Installation of the new Service Pack 7 for STEP 7-Micro/WIN V4.0 will automatically upgrade the installed STEP 7-Micro/WIN Instruction Library .
              The STEP 7-Micro/WIN Instruction (order no.: 6ES7 830-2BC00-0YX0) is an option package for STEP 7-Micro/WIN and available at a charge.

The new Service Pack (SP7) for STEP7 Micro/WIN V4.0 is free of charge for customers already using older versions of STEP 7-Micro/WIN V4.0.
              Đọc kỹ HDSD trước khi dùng nhé bro

Comment

hi bạn, hiện tại mình đã cài được step 7 v5.4 và win cc 7.0. nhưng win cc của bị lỗi hay sao ấy, chắc phải cài lại bản 6.0 thôi, mình định cài win 7 nhưng ko biết win cc và step 7 có cài được với win 7 ko? còn orcad nữa?các bác nào biết chỉ giúp mình với. vì mình ít lên mạng, do ko có net nên mình ko rành cách xem các bài trả lời cho bài viết của mình nên các bác thông cảm mà gửi vào mail mình nha. mr.nguyendiep07@gmail.com

thanks.

Comment

Hiện nay Step 7 v5.4 là bản mới chưa chạy được trên W7. Chắc một thời gian nữa sẽ có bản V5.5 sẽ chạy trên W7 (Mình biết là như vậy). Theo mình thì Step MicroWin v4.0 không chạy được trên W7, bản V3.2 thì lại chạy được còn WIN CC V7.0 thì mình chưa cài thử trên W7 nên không biết chạy được hay không. Bạn có thể cài XP ảo trên W7 sau đó cài các phần mềm trên bình thường như trong XP
                  Thân

Comment

MicroWin4.0 SP8 cài được trên W7

Comment

step 7 V5.4 có bản quyền, bạn ko có ***** thì chỉ dùng 14ngày thôi. muốn ***** thì bạn cho mình địa chi mail rồi mình gửi file ***** cho.

Comment

Nguyên văn bởi diepct Xem bài viết
                        hi bạn, hiện tại mình đã cài được step 7 v5.4 và win cc 7.0. nhưng win cc của bị lỗi hay sao ấy, chắc phải cài lại bản 6.0 thôi, mình định cài win 7 nhưng ko biết win cc và step 7 có cài được với win 7 ko? còn orcad nữa?các bác nào biết chỉ giúp mình với. vì mình ít lên mạng, do ko có net nên mình ko rành cách xem các bài trả lời cho bài viết của mình nên các bác thông cảm mà gửi vào mail mình nha. mr.nguyendiep07@gmail.com

thanks.
                        Win cc 7.0 minh vua cai cho win 7 xong chay rat on, minh tai ve tu vndownload.com hon 5GB luon

Comment

Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
                          step 7 V5.4 có bản quyền, bạn ko có ***** thì chỉ dùng 14ngày thôi. muốn ***** thì bạn cho mình địa chi mail rồi mình gửi file ***** cho.
                          bạn có thể gửi file ***** cho mình đc ko
                          mail của mình: macminh2309@gmail.com

Comment

Cho mình xin license step 7 v5.4.

Bạn có thể gửi cho mình license step 7 v5.4 được không? Mail của mình là: nuaobanhmi@gmail.com.
                            Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
                              bạn có thể gửi file ***** cho mình đc ko
                              mail của mình: macminh2309@gmail.com
                              cà em nữa nguyenvannam_27987@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

doanhieu0104 Tìm hiểu thêm về doanhieu0104

Bài viết mới nhất

Collapse