Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chào mọi người, mình đang làm đề tài tốt nghiệp, đang định làm 1 mô hình điều khiển tự động nhưng ko biết sử dụng loại PLC nào cho nó rẻ và có nhiều đầu vào/ ra xin các bác cho ý kiến, đầu vào ra của mình khoảng 40 tín hiệu( chắc phải mua model mở rộng nhỉ). Các loại PLC mình biết (Simen, misubishi,omrom v.v) nhớ cho biết luôn giá thành .Cam ơn các bác

Comment

• Bài viết của bác Zen và mọi người rất cần cho những người nào tìm hiểu về S7-200 và S7-300, mong các bác tiếp tục tham gia diễn đàn này. Hi hi lâu quá ko thấy bài của bác Zen.

Comment

• Nguyên văn bởi moserose Xem bài viết
        Thân mến đây là bài mình mới viết cho một tầng, mình nghĩ tầng 2 cũng twowng twj thôi ( trừ khi bạn có cách lắp hệ thống khác).
        bác đã bao giờ làm thử mô hình thật chưa? Chương trình của bác chỉ đúng trên lý thuyết thôi. À nếu muốn hiển thị ra led 7 thanh thì bác có cao kiến gì giúp tôi ko? Giờ tôi đang bận nên chưa thể nói kỹ về chương trình của bác được. Bác cứ thử tìm hiểu đi nhé! Chào bác!

Comment

• Nguyên văn bởi Do124 Xem bài viết
          Xin chào mọi người, mình đang làm đề tài tốt nghiệp, đang định làm 1 mô hình điều khiển tự động nhưng ko biết sử dụng loại PLC nào cho nó rẻ và có nhiều đầu vào/ ra xin các bác cho ý kiến, đầu vào ra của mình khoảng 40 tín hiệu( chắc phải mua model mở rộng nhỉ). Các loại PLC mình biết (Simen, misubishi,omrom v.v) nhớ cho biết luôn giá thành .Cam ơn các bác
          LG
          LG
          LG PLC <--------

Comment

• Nguyên văn bởi zippo Xem bài viết
            LG
            LG
            LG PLC <--------
            Sao lại cười nhỉ? mình ko hiểu? nếu biết thì tư vấn giúp mình với.

Comment

• Cảm ơn bạn ZEN nhe. mình cũng đang bắt đầu học PLC nên các bài hướng dẫn của bạn rất có ích. Có tí thắc mắc mong được giải đáp.
              Trong phần symboy. sao khi khai báo xong tất cả thì trên phần LED nó chỉ hiển thị phần Symboy mà không hiển thị phần address và phần comment nhỉ

Comment

• giúp mình với

Mình tìm hiểu về PLC cũng nhiều năm nhưng mình chưa tìm được chổ làm để tìm hiểu sâu hơn về PLC.Các bạn tạo điều kiện để mình và giúp đở mình với.cảm ơn các bạn nhiều

Comment

• giúp mình với

mình rất mong muốn được các bạn tạo điều kiện để chúng ta cùng nhau tìm hiểu nhiều về PLC.số điện thoại của trực la 0914121436

Comment

• Thân mến

Nguyên văn bởi nodiesun Xem bài viết
                    bác đã bao giờ làm thử mô hình thật chưa? Chương trình của bác chỉ đúng trên lý thuyết thôi. À nếu muốn hiển thị ra led 7 thanh thì bác có cao kiến gì giúp tôi ko? Giờ tôi đang bận nên chưa thể nói kỹ về chương trình của bác được. Bác cứ thử tìm hiểu đi nhé! Chào bác!
                    Mình không có PLC nên không thể làm mô hình thực tế được cho nên chỉ biết cố gắng phân tích chương trìnhthặtkỹà mô phỏng trên máy tính thôi. Vẫn biết là mô phỏng được vẫn chưa chắc là chạy tốt được, nhưng mà biết làm sao bây giờ chứ. Đành chờ ra trường kiếm chỗ làm thích hợp thì sẽ cố gắng làm thật tốt.
                    Rất vui nếu bác chỉ cho tôi biết chỗ không hợp lý dẫn đến không thể thực thi ngoài thực tế được. Cám ơn nếu được bácchỉ bảo.
                    Thân mến

Comment

• Nguyên văn bởi chickenbk Xem bài viết
                      Cảm ơn bạn ZEN nhe. mình cũng đang bắt đầu học PLC nên các bài hướng dẫn của bạn rất có ích. Có tí thắc mắc mong được giải đáp.
                      Trong phần symboy. sao khi khai báo xong tất cả thì trên phần LED nó chỉ hiển thị phần Symboy mà không hiển thị phần address và phần comment nhỉ
                      Bạn vào View rồi chọn cách hiển thị là được mà. Cứ tìm hiểu đi. Ok ngay!

Comment

• Nguyên văn bởi moserose Xem bài viết
                        Mình không có PLC nên không thể làm mô hình thực tế được cho nên chỉ biết cố gắng phân tích chương trìnhthặtkỹà mô phỏng trên máy tính thôi. Vẫn biết là mô phỏng được vẫn chưa chắc là chạy tốt được, nhưng mà biết làm sao bây giờ chứ. Đành chờ ra trường kiếm chỗ làm thích hợp thì sẽ cố gắng làm thật tốt.
                        Rất vui nếu bác chỉ cho tôi biết chỗ không hợp lý dẫn đến không thể thực thi ngoài thực tế được. Cám ơn nếu được bácchỉ bảo.
                        Thân mến
                        Thực tế thì rất khó để có thể hoàn thiện được một cách chuẩn chỉ. Bác nên lưu ý phần cảm biến. Giả dụ ô tô đi qua cảm biến rồi lùi lại, sau đó lại đi tiếp hoặc thân ô tô có khe hở thì PLC sẽ không đếm 1 xe đâu mà sẽ thành nhiều xe đấy. Bác nên nhớ vòng quét của PLC chỉ cỡ micro hoặc ms thôi. à quên nếu mình muốn hiển thị ra led 7 thanh số xe đếm được thì bác có cách nào hay không?

Comment

• các pác ơi ! post tài liệu về nó lên đi ! thanks

Comment

• Chào các bác!
                            Có vấn đề này mà em tìm tài liệu hoài không thấy, có bác nào biết chỉ giùm em với.
                            Chả là em đang làm đề tài về hệ truyền động điện biến tần động cơ. em muốn dùng PLC để điều khiển. Có bác nào có tài liệu hay bít ở đâu có chỉ dùng em với.
                            Thank các bác trước nha!

Comment

• mình cũng đang tìm hiểu về S7300.Bác có thể post bài chi tiết hơn được không.Tiện hỏi bác luôn:Bác có biết sử dụng mudule PID cho con S7 này không.Gửi cho em xem với.Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi mrductiep Xem bài viết
                                Chào các bác!
                                Có vấn đề này mà em tìm tài liệu hoài không thấy, có bác nào biết chỉ giùm em với.
                                Chả là em đang làm đề tài về hệ truyền động điện biến tần động cơ. em muốn dùng PLC để điều khiển. Có bác nào có tài liệu hay bít ở đâu có chỉ dùng em với.
                                Thank các bác trước nha!
                                Có j cháu cứ gọi cho Bác Tuấn Hưng, Bác sẽ giúp cho, Bác chỉ cần cháu khao Bác 1 bữa ... ở Hào Khê là ok

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X