Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có bác nào biết về điều khiển mờ thì giúp em với. Em đang cần lắm! Thanks các bác trước nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi nodiesun Xem bài viết
      Có bác nào biết về điều khiển mờ thì giúp em với. Em đang cần lắm! Thanks các bác trước nhé!
      Bác cần tài liều về lý thuyết mờ không, nếu cần tôi sẽ gửi cho bác. Tài liệu đièu khiển thông minh tôi có nhiều. Và đang học, rất vui nếu có bác cùng trao đổi. Nhưng không phải ở luồng này.
      Thân

Comment

• Nguyên văn bởi bichngoc82
        Chao các ban mình vừa tải phần mêm Step7300 của bác ZEN nhưng mình chưa biết cách sử dụng như thế nào vì mình mới tập học lập trình PLC. Ban Zen có thể hướng dẫn cách sử dụng nó cho mình được không.
        Cảm ơn ban nhiều!
        Mình gửi cho bạn file hướng dẫn rất cụ thể. Nếu bạn còn cần thêm tài liệu để học thì nói mình sẽ chọn lựa và upload lên cho bạn. CHúc bạn học tốt.
        Thân mến.
        Attached Files

Comment

• Chào bác moserose! Cảm ơn bác đã quan tâm đến bài viết của tôi. Chúng ta có thể trao đổi ở mục nào vậy? Tôi đang rất cần về điều khiển mờ với PLC S7 - 300 cho lò điện trở. Nếu bác có tài liệu thì share cho tôi với nhé. Thanks bác nhiều nhiều!!!

Comment

• TRÍCH:
            Hi
            Chào bạn nhé.mình công nhận với bạn la S72 và S73... dùng trong các nhà máy lớn rất nhiều nhưng bạn hãy biết 1 điều rằng truyền thông trên S73 tương đối vất vả vì mình phải viết trên rất nhiều khối hàm và nếu không có 2 hay nhiều PLC s73 thật thì khả năng bạn test chương trình của bạn là hầu như không thể.
            Đối với PLC của TOSHIBA mà ở đây mình muốn nói đến la V_SERSI(S3) thì thực hiện quá trình truyền thông cực kì dơn giản và chương trình ngắn gọn.
            Nói thế nhưng bạn hãy tìm hiểu thật nhiều và tìm tòi về S73 nhé.Khi làm đc trên S73 thì các Họ PLC khác bạn thấy cực kì đơn giản.
            USB của mình hong và hiện tại minh đang dồn tiền để mua 1 cái khác ,rồi mình sẽ UP lên mạng tài liệu về S73 và WIN CC cho các bạn học nhé.
            Manh2190

CHÀO BÁC MANH 2190!
            BÁC CÓ TÀI LIỆU VỀ PLC CỦA TOSHIBA, VÀ PHẦN MỀM CỦA NÓ KO.MINH ĐANG MUON TIM HIỂU VỀ CÁI ĐÓ.MONG BÁC GIÚP ĐỠ.
            ĐỊA CHỈ : BIEN_XANH1411@YAHOO.COM

Comment

• Nguyên văn bởi nodiesun Xem bài viết
              Chào bác moserose! Cảm ơn bác đã quan tâm đến bài viết của tôi. Chúng ta có thể trao đổi ở mục nào vậy? Tôi đang rất cần về điều khiển mờ với PLC S7 - 300 cho lò điện trở. Nếu bác có tài liệu thì share cho tôi với nhé. Thanks bác nhiều nhiều!!!
              Chào bác nodiesun. Về vấn đề điều khiển mờ với S7-300 em chưa nghĩ đến nhwng em nghĩ nếu bác muốn dùng điều khiển mờ vơi S7-300 thì cũng phải hiểu rõ về lý thuýet điều khiển mờ chứ phải không? Nếu không đúng mong bác chỉ giáo. Vì em cũng mới tập tành vào môn điều khiển mờ thôi. Không biết trên S7-300 cõ hỗ trợ không?
              Nếu bác cần tài liều về điều khiển mờ thì em sẵn sàng share với bác.( Tài liệu tiếng Việt + tiếng Anh).
              Thân chào.

Comment

• Mình đang tìm hiểu về PLC nhưng tìm hoài mà chẳng có link nào tải được phần mềm để cài vào máy, có bác nào có phần mềm share cho mình với.
                mail cuả mình là khachau306@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi khachau306 Xem bài viết
                  Mình đang tìm hiểu về PLC nhưng tìm hoài mà chẳng có link nào tải được phần mềm để cài vào máy, có bác nào có phần mềm share cho mình với.
                  mail cuả mình là khachau306@yahoo.com
                  Bạn nói rõ bạn cần S7-200 hay S7-300. Nhưng tốt nhất là nên ra ngoài tiệm CD gần nhất mua đĩa về cài, vì ctrinhf dung lượng lớn lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi MITSUBISHI Xem bài viết
                    TRÍCH:
                    Hi
                    Chào bạn nhé.mình công nhận với bạn la S72 và S73... dùng trong các nhà máy lớn rất nhiều nhưng bạn hãy biết 1 điều rằng truyền thông trên S73 tương đối vất vả vì mình phải viết trên rất nhiều khối hàm và nếu không có 2 hay nhiều PLC s73 thật thì khả năng bạn test chương trình của bạn là hầu như không thể.
                    Đối với PLC của TOSHIBA mà ở đây mình muốn nói đến la V_SERSI(S3) thì thực hiện quá trình truyền thông cực kì dơn giản và chương trình ngắn gọn.
                    Nói thế nhưng bạn hãy tìm hiểu thật nhiều và tìm tòi về S73 nhé.Khi làm đc trên S73 thì các Họ PLC khác bạn thấy cực kì đơn giản.
                    USB của mình hong và hiện tại minh đang dồn tiền để mua 1 cái khác ,rồi mình sẽ UP lên mạng tài liệu về S73 và WIN CC cho các bạn học nhé.
                    Manh2190

CHÀO BÁC MANH 2190!
                    BÁC CÓ TÀI LIỆU VỀ PLC CỦA TOSHIBA, VÀ PHẦN MỀM CỦA NÓ KO.MINH ĐANG MUON TIM HIỂU VỀ CÁI ĐÓ.MONG BÁC GIÚP ĐỠ.
                    ĐỊA CHỈ : BIEN_XANH1411@YAHOO.COM
                    hi
                    hay nhi
                    mình lên mạng mong học hỏi và trao đổi ý kiên.bạn có gì hay thì bạn hãy nói ra thì mình sẽ cho bạn chứ " không dưng ai dễ đem phần đến cho".
                    còn kiến thức mãi là vô tận
                    manh2190

Comment

• Nguyên văn bởi IOP Xem bài viết
                      Mình thấy FC và FB giống nhau về nhiều phần, chỉ khác nhau là FB có thể sử dụng 1 hay nhiều Data Block (DB) riêng và khác nhau còn FC thì không dùng DB !

Bạn lên Google.com gõ: " "rapidshared.com" Protool " Có nhiều bản lắm, mình vừa download Protool V6.0 SP3 + key....

Chính xác ! Khi học hay nghiên cứu, thường thì làm những cái đơn giản, còn trên thực tế thì hệ thống phức tạp hơn nhiều, vì thế mới cần phải có chuyên gia...

Trước khi mình đi tìm cuốn sách này mình cũng đã biết làm được các chương trình về PLC. Mình muốn học nâng cao ! Những khi mua về mình hơi thất vọng vì Thầy Phước và Cô Minh viết Lý thuyết nhiều quá ! Có lẽ đây là nhược điểm của các trung tâm đào tạo PLC - Vietnam !

Vì bạn chưa có key nên không thể tạo được new project ! Bạn có thể ra các cửa hàng CD-ROM Software khu Bách Khoa - Hà Nội hỏi mua WINCC, Step7 5.3 hay 5.4, + PLC SIM + Protool... ở đó giá họ có hết, giá chỉ 7k 1 đĩa CD thôi. Tất nhiên là: WinCC (1CD), Step7 Professional 5.3 + PLCSIM 5.3 (1CD), Protool (1CD) : 3CD đủ để học rồi

Chúc vui ~!
                      hi
                      quá tầm thường trả lời như thế thì tố nhất nên trật tự.Giỏi thì lí thuyết trước hãy thực hành .
                      Ngon thì thi lập trình với tui không?bài thi gồm 3 phần:lí thuyết+thực hành
                      +làm bảng điều khiển
                      nếu nhận lời hện địa điêm ở hà nội đi
                      và giải thưởng là gì+

riêng Winn CC mình có thế làm ra số tag lên đến 64k(64.1024) ấy.
                      manh2190

Comment

• Nguyên văn bởi moserose Xem bài viết
                        Mình đang tìm hiểu về cách dùng các hàm FC. Để thực hành mình tự nghĩ ra ví dụ như sau: Có 2 nút nhấn Start và Ẽit dùng để khởi đồngva dừng chương trình. Trong khối FC1 mình dùng 2 nút nhấn là ON để mở đèn và OFF để tắt đèn (Light). Trong quá trình mô phỏng mình nhận thấy như sau: Khi nhấn Start cho hệ thống hoạt động rồi thì nhấn ON đèn sẽ sáng nhưng nhả ON ra thì đèn tắt mặc dù đã có tiếp điểm duy trì. Mặc khác nếu giữ ON và nhấn OFF thì đèn vẫn không tắt. Không thể giải thích được, mong các bác, chị em cho ý kiến.
                        Chân thành.

File gửi kèm
                        Hi
                        hãy thao tác với các bít nhớ phụ của PLC S73 là M0.0 .... trở lên mà làm bít nhớ phụ.vì đây là chương trình khởi tạo 2 nút START và STOP nên viêt trong FC1 là đùng, or viết dưới dạng chương trình con và chương trình khởi tạo 2 nút START và STOP viết trên OB1.
                        Manh2190

Comment

• Nguyên văn bởi Queson
                          Bác nào có đồ án tốt nghiệp về điều khiển tự động nhà máy xi măng (dùng PLC)
                          post cho mình với, xin cảm ơn.
                          Tui đã từng làm về nhà máy Xi Măng nhưng tui có 1 quan điểm không bao giờ đưa chương trình nguồn về manghj phân tán cho ai cả vì tui muốn bạn hãy tự làm.Có gì cứ nói nếu tôi biết tôi sẽ nói.
                          bạn làm bên nhà máy xi măng bạn làm bền phần gì:
                          manh2190

Comment

• Nguyên văn bởi dinh_dhktcn
                            ban manh con nho minh khong minh hoc 40 dk day
                            ban co tai lieu wincc khong hom nao cho minh duoc chu may cai dao o mang ve loi phông khong doc duoc
                            thank you
                            OK
                            mình ở khu Cổng chính ấy.hẹn cậu thứ 2 gặp nhau tại bộ môn Đo lường điều khiển khoa Điện tử mình sẽ chưễn giao hết tài liệu WIN CC cho.Anh em 1 trường mà
                            manh2190

Comment

• Trích
                              hi
                              hay nhi
                              mình lên mạng mong học hỏi và trao đổi ý kiên.bạn có gì hay thì bạn hãy nói ra thì mình sẽ cho bạn chứ " không dưng ai dễ đem phần đến cho".
                              còn kiến thức mãi là vô tận
                              manh2190
                              Mình muốn tìm hiểu về PLC của Toshiba.Mình đã làm với PLC của Misubishi rồi.Nhưng lại không biết phần của Toshiba nó ntn.Về phần mềm, và cách kết nối với nó có giống như Misubishi.Mình đọc thấy bạn đã làm với Mitsubishi và toshiba rồi, nên muốn hỏi bạn.Bạn có tài liệu hay về Toshiba, có thể chia sẻ không.Thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi manh2190 Xem bài viết
                                hi
                                quá tầm thường trả lời như thế thì tố nhất nên trật tự.Giỏi thì lí thuyết trước hãy thực hành .
                                Ngon thì thi lập trình với tui không?bài thi gồm 3 phần:lí thuyết+thực hành
                                +làm bảng điều khiển
                                nếu nhận lời hện địa điêm ở hà nội đi
                                và giải thưởng là gì+

riêng Winn CC mình có thế làm ra số tag lên đến 64k(64.1024) ấy.
                                manh2190

A ! Bênh đấy hả !

Mình có ngon thì cũng không dỗi hơi đi đấu đá với bạn, mình tham gia cái 4r này với mục đích giao lưu và học hỏi ! Hết !

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X