Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biển PLC mênh mông - Ai đó giúp em với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biển PLC mênh mông - Ai đó giúp em với.

Kính chào các BÁC.

Em rất muốn học lập trình PLC (kiến thức của em cũng có hạn thôi không biết có theo nổi không - em cũng mua rất nhiều sách về tự đọc mờ), nhưng thật sự là em "ngày mong đêm muốn" có ngày mình lập trình được cái gì gì đó (nho nhỏ thôi) cho thỏa lòng mong ước bấy lâu nay của em. Nhưng thật sự em không biết mình bắt đầu từ đâu??? Em cảm thấy mình "sức yếu" mà tham vọng lớn quá, em như người mất phương hướng vậy? có lẽ em bị "tẩu hỏa nhập ma" mất rồi. Ai đó giúp em với.

Các BÁC cho em hỏi với nhé:
    - Thứ nhất: Với nhưng người đang "tập tọe" như em thì nên bắt đầu từ đâu?
    - Thứ 2: Em download rất nhiều software trên dtvn.net (SIEMEN OF PLC) về nhưng chẳng cái nào setup được để mà sử dụng cả (trong một lần "bốc khói" em delete hết), thế là thế nào hở các BÁC?
    - Thứ 3: Bây giờ em phải down cái gì (có luôn link thì tốt quá) và setup software nào trước tiên ạ (cái này các BÁC hướng dẫn tỉ mỉ dùm vì em "cực gà" trong vấn đề này).

Tạm thời thế thôi đã, sau này vướng mắc gì thêm em sẽ hỏi sau... Ví dụ cách dùng các câu lệnh, rồi vấn đề kết nối... có lẽ đến "mùa quýt sang năm" em sẽ nhờ các BÁC chỉ dùm.
    Túm lại em đang mong muốn có một PHẦN MỀM hoàn chỉnh để em có thể lập trình được PLC trên My Computer.
    Các BÁC giúp em với nhé. Cảm ơn các BÁC nhiều.

Quên nên phải nói thêm một điều nữa là: Em vốn yêu cái thằng SIEMEN nên sách học và hướng dẫn em cũng chỉ có SIEMEN và SIEMEN thôi.
    Do đó có software của SIEMEN thì tốt quá.
    Thân ái chào các BÁC.

Comment

Vô cùng cảm ơn 58 người đã ghé qua bài viết của em.
      Nhưng tại sao không ai trả lời em vậy???
      Hay là em chưa biết cách hỏi???
      Khổ quá các BÁC ơi, biết cách hỏi thì còn hỏi làm gì???
      Hu hu hu...

Comment

Code:
        http://plc.net.ru/viewtopic.php?t=6752
        download step7 pro rồi cài đặt là xong.
        việc cài đặt nó không khó hơn cài mấy cái software khác (office....)
        no one lives forever

Comment

Cuối cùng cũng có người thông cảm với hoàn cảnh của em.
          Rất cảm ơn anh k66473.
          Sau này có gì khó khăn mong anh giúp sức.

Comment

Tốt nhất bạn đến văn phòng đại diện của các hãng PLC để đăng ký các lớp học của họ
            Ở HN bạn cóp thể tới số 6 Láng hạ . Tòa nhà Vivaconex . Lên tầng 6 gặp anh Bình . Đại diện kỹ thuật của hãng OMRON
            Họ có nhiều khóa học . Mỗi khóa mấy ngày . Có thể mua luôn các đĩa chương trình và sách . Thực hành ngay trên các sản phẩm
            Có những loại PLC đơn giản , giá rẻ thôi . Đủ để ĐK các máy công cụ hay dây chuyền nhỏ .

Học ở đó cũng chỉ .... biết được cách lập trình thôi
            Để lập trình được một cái trình cho PLC ( cho dù là đơn giản ) xem ra mất rất nhiều thời gian để khai báo các lệnh .
            Last edited by nguyendinhvan; 04-12-2007, 09:36.
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Cảm ơn Mr. Văn or Mr. Vân

Comment

Nguyên văn bởi k66473 Xem bài viết
                Code:
                http://plc.net.ru/viewtopic.php?t=6752
                download step7 pro rồi cài đặt là xong.
                việc cài đặt nó không khó hơn cài mấy cái software khác (office....)
                Em không thể down được bác k66473 ơi, làm ơn chỉ dùm em cái.
                Em vào free sau đó đợi khoảng 1,6 đến 2 phút gì gì đó, nhập dãy 4 ký tự vào ô trống, sau đó nhấn nút bên cạnh, sau đó lại nhấn vào chỗ "nó" yêu cầu, thế nào mà nó lại quay trở lại chỗ free.
                Em nản lắm rồi nhưng vẫn đang cố gắng.
                Bác nhanh tay giúp em phát.

Comment

trong tất cả các loại PLC hiên có trên thị trường thì theo tôi biết thì PLC của LG là rẻ nhất. bạn có thể mua lấy 1 cái về để thưc hành. ban chỉ cần mua 1 cái k80s loại 20 In/Out . Bạn có thể down miễn phí software bản KGLWIN V3.66 tại đây và cài dễ như ăn cháo http://eng.lsis.biz/support/download/download_list.asp
                  Tập lệnh của LG có ngay trên Help cua KGLWIN V3.66 đơn giản và dễ sử dụng hơn cua cac hãng OMRON và MISUBISHI nhiều. Chúc bạn thành công

Comment

viptex ah, bạn có học chuyên ngành điện, điều khiển tự động hoặc tương tự ko?nếu có thì chắc chắn bạn đã học về viết chương trình rui chứ. còn bạn muốn có tài liệu về seimens thì lên trường bk hoặc spkt mua tài liệu v phần mềm về mà học cách làm. nói chung chỉ biết và làm những chương trình nhỏ thoi, còn muốn chuyên nghiệp thì bạn fai đăng ký học tại đấy.

Comment

Nguyên văn bởi truongdangkx Xem bài viết
                      trong tất cả các loại PLC hiên có trên thị trường thì theo tôi biết thì PLC của LG là rẻ nhất. bạn có thể mua lấy 1 cái về để thưc hành. ban chỉ cần mua 1 cái k80s loại 20 In/Out . Bạn có thể down miễn phí software bản KGLWIN V3.66 tại đây và cài dễ như ăn cháo http://eng.lsis.biz/support/download/download_list.asp
                      Tập lệnh của LG có ngay trên Help cua KGLWIN V3.66 đơn giản và dễ sử dụng hơn cua cac hãng OMRON và MISUBISHI nhiều. Chúc bạn thành công
                      Tặng các bạn sơ đồ cable luôn
                      Ra Nhật Tảo mua hai cái DB9 pins, một cái femail , một cái mail là oke + 1m cable 3c

Sơ đồ đây:
                      Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Viptex Tìm hiểu thêm về Viptex

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X