Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[hỏi] Mạch điều khiển relay đóng ngắt bằng cặp led thu phát hồng ngoại có độ trễ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình k biết dùng pm để vẽ.. híc

Comment

chả hiểu sao lúc mình đo đâu ra của lm324 luc nào cũng có điện áp.. khi cho tay che led thì điện áp có giảm đi chút xíu

Comment

Nguyên văn bởi kid_1412_pk Xem bài viết
        chả hiểu sao lúc mình đo đâu ra của lm324 luc nào cũng có điện áp.. khi cho tay che led thì điện áp có giảm đi chút xíu
        đưa sơ đồ mạch nguyên lý của bạn lên rồi mọi người cho ý kiến, mới giúp bạn được chứ.
        Bùi Thành Hậu

Gmail:
        Fb:

Comment

mạch mình up lên ở trang 1 rồi ý... bạn xem giùm mình với

Comment

mạch mình up lên ở trang 1 rồi ý... bạn xem giùm mình với
            quá đơn giản,khoảng tầm thu phát rất ngắn dưới 10cm thôi
            Bùi Thành Hậu

Gmail:
            Fb:

Comment

có cách nào để đóng ngắt relay ở khoang cách tầm 15 đên 30 cm k?? mình dùng mạch nay để làm máy sấy tay mà lắp mai k xong.. mà còn 2 tuần nữa bảo vệ rồi.. híc

Comment

có cách nào để đóng ngắt relay ở khoang cách tầm 15 đên 30 cm k?? mình dùng mạch nay để làm máy sấy tay mà lắp mai k xong.. mà còn 2 tuần nữa bảo vệ rồi.. híc
                Muốn truyền được đi xa trong môi trường bạn cần phải điều chế tín hiệu thành tín hiệu cao tần.
                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                Fb:

Comment

các bác cho m hỏi chút.m muốn làm mạch thu phát hồng ngoại điều khiển đèn thì hai con PT2248 và PT2249 có cần phải lập trình code cho nó không vậy.nếu cần code cho nó,bác nào có cho m xin vs.
                  xin cảm ơn m.ng trc.!!

Comment

Nguyên văn bởi vodanhhehe Xem bài viết
                    các bác cho m hỏi chút.m muốn làm mạch thu phát hồng ngoại điều khiển đèn thì hai con PT2248 và PT2249 có cần phải lập trình code cho nó không vậy.nếu cần code cho nó,bác nào có cho m xin vs.
                    xin cảm ơn m.ng trc.!!
                    nó là ic chuyên dụng , không phải code ... cứ lắp sơ đồ theo datasheet là chạy thôi.
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

kid_1412_pk Tìm hiểu thêm về kid_1412_pk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X