Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm ý tưởng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm ý tưởng.

Hi! Hiện tại em đang tìm đề tài cho đồ án môn học sắp tới của mình về thiết kế mạch số FPGA,bác nào có đề tài có tính thực tế cũng như có tính ứng dụng cao,có thể suggest để em tham khảo được không?(ví dụ thiết kế một con 8051 reduced,nhưng cái này chung chung quá,không cụ thể là một ứng dụng thực hiện một chức năng nào đó)
    À! đề tài liên quan đến khía cạnh viễn thông thì tốt quá.
    thank

Nguyên văn bởi anh_hao_hoa
    Hi! Hiện tại em đang tìm đề tài cho đồ án môn học sắp tới của mình về thiết kế mạch số FPGA,bác nào có đề tài có tính thực tế cũng như có tính ứng dụng cao,có thể suggest để em tham khảo được không?(ví dụ thiết kế một con 8051 reduced,nhưng cái này chung chung quá,không cụ thể là một ứng dụng thực hiện một chức năng nào đó)
    À! đề tài liên quan đến khía cạnh thông thì tốt quá.
    thank
    bạn có thể tìm thấy các core trên các web sau:
    www.altera.com
    www.xilinx.cọm.
    www.lattice.com
    ở đây có rất nhiều source code về pld, fbga,...về đủ các lĩnh vực
    có thể viết tạo ra 1 uart chẳng hạn....
    chúc bạn thành công

Comment

Thank,huynh Ankhang
      Bác nào biết ứng dụng xử lý ảnh trong lãnh vực này không?

Comment

Bạn có thể làm một số ứng dụng liên quan đến các bài toán cụ thể trong cuộc sống như các hệ thống đọc thẻ thông minh, hệ thống bán vé gửi xe tự động, hệ thống kiểm soát vé hay hệ thống truyền thông dành cho xe bus,...

Có thể bạn sẽ không thực hiện được thành phẩm nhưng bạn có thể dừng ở mức mô tả một phần chức năng của hệ thống (có thể là phần digital). Sau đó, nếu có thời gian thì bạn có thể hoàn thiện đề tài của mình hoặc bạn có thể kết hợp với một nhóm khác để cùng hoàn thiện đề tài.

Chúc vui,

Comment

Nguyên văn bởi anh_hao_hoa
          Thank,huynh Ankhang
          Bác nào biết ứng dụng xử lý ảnh trong lãnh vực này không?
          xử lý ảnh trong lĩnh vực này tương đối khó , nhưng quyết tâm thì làm được thôi. Trước tiên bạn phải có 1 development board : giá cũng khá lắm, nếu xử lý ảnh thì fbga phải thuộc loại mạnh, khi đó mới xử lý nổi các công thức toán học đồ sộ. nhìn vào cũng phát sợ rồi, trên các web trên đều có các source code mẫu, bạn có thể tham khảo.
          chúc thành công.

Comment

Bạn có thể thử dùng lõi mềm MỉcoBlaze nhúng trong FPGA để lọc ảnh xem sao. Hoặc có thể tự viết code VHDL cũng được, không khó lắm đâu.
            Nếu bạn ở Bộ môn Điện tử, Khoa Điện - Điện tử, ĐHBK TPHCM thì các thầy có board của Xilinx có thể làm được đó.

Comment

D_F_F có nghĩa là design for fun? -> chữ kí của vkchau mới đăng kí member em thấy cách đây vài hôm?.Nhìn profile thì thất kinh thì ra là thầy.

Không giấu gì,em là một trong số những sinh viên đăng kí xin thầy hướng dẫn đồ án cũng như lớp thiết kế luận lý,nghe bạn bè nói thầy rành về xử lý ảnh trên FPGA nên em đi hỏi cũng như tìm hiểu trước vậy thôi,tiện thể hỏi thầy luôn,đề tài này có phù hợp với mức độ của một đồ án môn học và luặn văn không?

Trong topic này có nhiều bạn là sinh viên của bộ môn mình,thầy bỏ chút thời gian đóng góp ý kiến cho bọn em thì tốt quá.

Comment

Về tác giả

Collapse

anh_hao_hoa Tìm hiểu thêm về anh_hao_hoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X