Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bài giảng trên IEEE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bài giảng trên IEEE

Chào các bạn,

Tớ định đưa lên mạng những bài giảng trên IEEE. Những bài giảng này thường có thể là các tutorial trong các conference của IEEE. Mấy bài giảng này thật sự rất hay nó không phải là loại dành cho sinh viên như mấy bài giảng đưa lên mạng của các trường đại học đâu. Thường nó chỉ dài khoảng 1 tiếng nói về một số vấn đề mới, hoặc kỹ thuật mới đang được sử dụng. Cái này đối với những người có kinh nghiệm nhiều năm nghe cũng rất tốt để cập nhật lại kiến thức. Chất lượng của những bài giảng này, cũng như kiến thức của nó tớ đánh giá là rất tốt.

Tớ thật ra định đưa lên cũng lâu rồi nhưng mà tớ lười quá. Với lại cái này không phải theo kiểu download file về đưa lên. Cái này là video chạy bằng flash. Chắc tớ phải ghi hình màn hình lại rồi đưa lên youtube. Mấy cái thứ upload, download này tớ lười lắm nhưng nếu các bạn có yêu cầu thì tớ sẽ đưa lên từ từ. Các bạn xem danh sách ở đây rồi đưa ra yêu cầu nhé.

http://ieeexplore.ieee.org/xpl/modulebrowse.jsp

Đầu tiên tớ định đưa lên bài giảng "Advances in Digital RF Architectures and Digitally-Assisted RF" để các bạn tham khảo. Bài giảng này nói về việc sử dụng toàn bộ các thiết kế số trong phần RF của chip. Phần này rất hay vì theo cách truyền thống thì thiết kế số chỉ dùng trong phần base band, còn tất cả các phần RF như mixer, oscillator, LNA, PA... đều là tương tự. Việc sử dụng các thiết kế số thay cho tương tự có nhiều ý nghĩa lớn các bạn từ từ theo giõi nhé.

up hộ em 2 part của vấn đề này nhé: A Software Design Method for Embedded SystemsIntegrated Circuit Digital Design Methodology
    Thanks!
    Last edited by robocon2011; 25-07-2011, 18:19.

Comment

Anh Rommel.vn ơi sao em vào chỉ thấy Astract vậy, em đã đăng ký thành viên rồi, Nó bảo nội dung nằm ngoài đăng ký của bạn: conten is outside your subscription.

Comment

Rất cám ơn bạn Rommel.de vì đã bỏ thời gian để làm việc này
        Nguyên văn bởi Rommel.de Xem bài viết
        Tớ định đưa lên mạng những bài giảng trên IEEE.
        Ở topic tương tự của mình thiếu phần ADC và DAC, nếu có thể bạn giúp đưa lên mấy bài giảng cơ bản về phần này nhé!

Thân mến

Comment

Nguyên văn bởi Gimemecs1315 Xem bài viết
          Anh Rommel.vn ơi sao em vào chỉ thấy Astract vậy, em đã đăng ký thành viên rồi, Nó bảo nội dung nằm ngoài đăng ký của bạn: conten is outside your subscription.
          Tớ nghĩ có lẽ tài khoản của bạn không trả tiền để xem các bài giảng này. Nếu muốn bạn có thể hỏi lại IEEE để mua thêm.

Comment

Tớ lười quá nên cố gắng lắm mới record được 15 phút bài giảng về ADC (tớ cũng bận làm những cái khác mà). Từ từ rồi tớ sẽ đưa lên dần. Đây là lần đầu tiên tớ kiếm phần mềm capture màn hình nên lúc đầu hơi trục trặc một chút. Bây giờ thì tớ làm được rồi.

Comment

Đây là phần 2 của ADC tutorial trên IEEE

Comment

bác Rommel ơi, bác có thể down những bài giảng này xong gửi qua skype cho em : Cphv122. Công việc còn lại là convert và up lên youtube, sau đó gửi link lại cho bác. Bác không cần mất công chụp hình, quay video rồi upload lên nữa. Em rất khoái những bài giảng khoa học như vậy, nhưng mà chưa đủ trình độ để xem. Đến lúc nào có người dịch qua tiếng Việt hoặc làm thêm sub Eng/Viet em mới xem được

Comment

Nguyên văn bởi searcher87 Xem bài viết
                  bác Rommel ơi, bác có thể down những bài giảng này xong gửi qua skype cho em : Cphv122. Công việc còn lại là convert và up lên youtube, sau đó gửi link lại cho bác. Bác không cần mất công chụp hình, quay video rồi upload lên nữa. Em rất khoái những bài giảng khoa học như vậy, nhưng mà chưa đủ trình độ để xem. Đến lúc nào có người dịch qua tiếng Việt hoặc làm thêm sub Eng/Viet em mới xem được
                  Thật ra tớ chỉ có thể xem video trên mạng chứ không thể download về được. Vì vậy tớ chỉ có thể dùng phần mềm copy lại ảnh màn hình. Hiện nay tớ hơi bận. Để một thời gian nữa tớ sẽ đưa thêm video lên mạng.

Comment

Nguyên văn bởi searcher87 Xem bài viết
                    À nhân tiện tớ nghĩ bạn nên tập nghe tiếng Anh cho quen đi. Không lẽ bạn định không bao giờ sử dụng tiếng Anh trong giao tiếp sao? Nếu về sau bạn làm việc ở nước ngoài, hoặc làm việc cho các công ty nước ngoài và cần phải trao đổi với các đồng nghiệp thì thế nào? Lúc đầu chưa quen có thể bạn thấy khó khăn nhưng chỉ sau một thời gian ngắn bạn sẽ không thấy có vấn đề gì nữa. Tớ có mấy đứa cháu học hết lớp 12 là vù luôn. Tớ cũng không thấy bọn nó than phiền gì về việc giao tiếp bằng tiếng nước ngoài cả. Xem ra thế hệ trẻ bây giờ học ngoại ngữ từ bé, giỏi quá rồi mà.

Comment

Bác Rommel hôm nào rảnh rỗi, giúp em tutorial về PLL này với nhé. Thanks bác trước!!!

Title: Design of Phase Locked Loops
                      Author: Dayaratna, Lama
                      Link: IEEE Xplore - Sign In

Comment

các bạn có thể tham khảo các course của trường berkeley , từ thượng vàng tới hạ cám , chẳng thiếu thứ gì :
                        webcast.berkeley | UC Berkeley Video and Podcasts for Courses & Events

giáo viên nói giọng mỹ nên rất dễ nghe !

Comment

Nguyên văn bởi Rommel.de Xem bài viết
                          Chào các bạn,

Tớ định đưa lên mạng những bài giảng trên IEEE. Những bài giảng này thường có thể là các tutorial trong các conference của IEEE. Mấy bài giảng này thật sự rất hay nó không phải là loại dành cho sinh viên như mấy bài giảng đưa lên mạng của các trường đại học đâu. Thường nó chỉ dài khoảng 1 tiếng nói về một số vấn đề mới, hoặc kỹ thuật mới đang được sử dụng. Cái này đối với những người có kinh nghiệm nhiều năm nghe cũng rất tốt để cập nhật lại kiến thức. Chất lượng của những bài giảng này, cũng như kiến thức của nó tớ đánh giá là rất tốt.

Tớ thật ra định đưa lên cũng lâu rồi nhưng mà tớ lười quá. Với lại cái này không phải theo kiểu download file về đưa lên. Cái này là video chạy bằng flash. Chắc tớ phải ghi hình màn hình lại rồi đưa lên youtube. Mấy cái thứ upload, download này tớ lười lắm nhưng nếu các bạn có yêu cầu thì tớ sẽ đưa lên từ từ. Các bạn xem danh sách ở đây rồi đưa ra yêu cầu nhé.

IEEE Xplore - Educational Courses

Đầu tiên tớ định đưa lên bài giảng "Advances in Digital RF Architectures and Digitally-Assisted RF" để các bạn tham khảo. Bài giảng này nói về việc sử dụng toàn bộ các thiết kế số trong phần RF của chip. Phần này rất hay vì theo cách truyền thống thì thiết kế số chỉ dùng trong phần base band, còn tất cả các phần RF như mixer, oscillator, LNA, PA... đều là tương tự. Việc sử dụng các thiết kế số thay cho tương tự có nhiều ý nghĩa lớn các bạn từ từ theo giõi nhé.
                          Hi bạn Rommel.de!
                          Nghe bạn giới thiệu mình thấy cái này cũng hay hay. Bạn làm ơn up 1 bài về vấn đề này nhe. Mình cũng đang làm về RFID. nhưng chỉ làm phần số backend thui. thanks,

Comment

Về tác giả

Collapse

Rommel.de Tìm hiểu thêm về Rommel.de

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X