Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quartus critical warning : Timing requirement not met

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quartus critical warning : Timing requirement not met

Chào các bạn,

Mình làm project với Quartus ii, khi compile không có lỗi nhưng có 3 cái critical warning đều là "Timing requirement not met".
    Nguyên nhân là do đâu nhỉ ? Và hướng giải quyêt là gì ?

Xin cám ơn các bạn

Bạn có thiết lập timing constraint chưa?
    - Nếu chưa có thì nó sẽ tự gán máy cái clock của bạn ở tần số 1GHz --> dẫn đến mạch bị lỗi timing
    - Nếu rồi thì mạch của bạn ko thỏa mấy cái timing constraint đó

Bạn vào TimeQuest để thiết lập clock và các constraint

Comment

Các bạn và Jefflieu cho mình hỏi mục đích của timing constraint là gì vậy ? Tài liệu về nó cứ lung tung beng cả lên, mình đọc một hồi không thấy ý chính đâu cả.
      Không hiểu nhưng mình copy mấy cái code mẫu, đổi tên signal thử xem sao thì đương nhiên là not met

Rồi sau khi set timing constraint cho các clock rồi, compile xong, warning báo Requirement not met, làm sao biết cái clock nào là constrainted chưa đúng nhỉ

Mình cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi klong19 Xem bài viết
        Các bạn và Jefflieu cho mình hỏi mục đích của timing constraint là gì vậy ? Tài liệu về nó cứ lung tung beng cả lên, mình đọc một hồi không thấy ý chính đâu cả.
        Không hiểu nhưng mình copy mấy cái code mẫu, đổi tên signal thử xem sao thì đương nhiên là not met

Rồi sau khi set timing constraint cho các clock rồi, compile xong, warning báo Requirement not met, làm sao biết cái clock nào là constrainted chưa đúng nhỉ

Mình cảm ơn nhiều
        Timing Constraint cò 2 nhiệm vụ:
        - 1 là sau khi fit xong, phần mềm sẽ kiểm tra tất cả các đường trễ giữa 2 Flops xem nó có thỏa clock period mà bạn thiết lập không?
        - 2 là trong lúc fit, phần mềm sẽ vừa fit, vừa kiểm tra (timing-driven place and route) ... nếu chưa thỏa constraint thì ráng làm lại sao cho thỏa

Trong quartus, nó có phần timingquest timing report, chõ nào nó hiện đỏ lên là chưa thỏa bạn vào đó xem. nó sẽ chỉ ra tên clock chưa thỏa. Nếu muốn biết thêm net nào không thỏa bạn phải right click --> report timing --> nó sẽ dẫn bạn đến GUI của timequest, bạn có thể làm được nhiều thứ hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

klong19 Tìm hiểu thêm về klong19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X