Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề về driver mạch nạp USB Blaster

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề về driver mạch nạp USB Blaster

Tình hình là em đang làm một vài đề tài về FPGA sử dụng chip EPM240GT. Code và mạch đã hoàn thành rồi. Nhưng đến khi cài driver để nạp code thì toàn báo lỗi "Windown was unable to install your Unknow device" mặc dù đã làm theo như trang chủ Altera hướng dẫn, browse tại <Path to Quartus II installation>\drivers\usb-blaster\x32>
    Em cũng đã thử trên 1 số máy khác và 1 số bản Quartus nhưng vẫn ko được. Mong mọi người giúp em tìm nguyên nhân với

Blaster bạn mua ở đâu? Hay tự làm?

Comment

Mình mua ở Linh kiện điện tử Minh Hà ngõ 66 số 11 Đại Cồ Việt

Comment

Cắm vô .... Vô trong "Device Manager" coi nó hiện ra gì ... rồi update driver trong đó thử xem ...

Comment

Mình cũng vào đấy update nhưng vẫn báo lỗi vậy

Comment

Cái cửa hàng đấy chuyên bán hàng nhái, hàng đểu. Đã từng thử quảng cáo miễn phí ở diễn đàn và bị ban nick hơn chục lần. Mua kit, mạch nạp ... ở đó mà chạy đúng mới lạ. You get what you pay for.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Mua mà người ta không hỗ trợ cho à ???
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi leehoocntt Xem bài viết
                Mình cũng vào đấy update nhưng vẫn báo lỗi vậy
                Mình nghĩ blaster của bạn bị gì rồi ... bạn vo Device Manager, check trong Details cai "Device Description" vơi "hardware IDs" ...
                Coi nó nhận ra ko?

Comment

bữa trc mua cái nguồn cho cái virtex 5 ( mạch ở trg thì cả bộ mà đến tay các thày thì từng bộ phận đã bị biến mất 1 cách khó hiểu) cũng ở chỗ Minh Hà này, xong về đang chạy thì sập nguồn, đành mượn luôn của thày chuyên về điển tử ( mình làm đồ án bên xử lý số) thì chạy ầm ầm

Comment

Cảm ơn mọi người, hôm nay mình mới đến đổi lại cái khác. Giờ thì đã nhận driver rồi. Hóa ra lần trước nó bán cho mình cái bị lỗi

Comment

Về tác giả

Collapse

leehoocntt Tìm hiểu thêm về leehoocntt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X