Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đo nhiệt độ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đo nhiệt độ

Em vừa bắt đầu làm PSoC mọi người có thể Post lên một project về đo nhiệt độ đã làm rồi để em có thể tham khảo đc không ạ.
    Mobile: 0914.658.856
    Yahoo: quang85_2004

em mới làm về Psoc thì làm những bài đơn giản đã.
    như là vào ra các cổng, hiển thị Led, led 7 đoạn, hiển thị LCD, giao tiếp máy tính.Sau khi làm được rồi thì mới làm project này.

Comment

Nguyên văn bởi vuquangpsoc Xem bài viết
      Em vừa bắt đầu làm PSoC mọi người có thể Post lên một project về đo nhiệt độ đã làm rồi để em có thể tham khảo đc không ạ.
      ak.Trong PSoC designed có cái này rồi mà( ADC_LCD) đó.chỉ cần lắp mạch vào là hiển thị được,nhớ chỉnh lại thông số để hiển thị độ C. Chúc bạn thành công

Comment

Nội dung của bạn hãy làm như sau :
        - Sử dụng sensor nhiệt LM35 (Đo được từ -50 đến 150 độ). Điều chỉnh điện áp ra Max<5V.
        - Cấp vào MUX.
        - MUX nối vàp PGA.
        - PGA nối với ADC12INC.
        - Hiển thị dữ liệu -> LCD
        Xong!
        hatran318@yahoo.com.vn

Comment

các pác cho mình hỏi

mình cũng đo nhiệt độ dùng lm35....vậy có ai co sơ đồ chân con này ko
          Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình

Comment

ai lam ve VDK ma su cung bo PID thi trao doi voi minh nha minh cug dang lam, nhat la do nhiet do nha

Comment

Chào bạn canhdanh. Mình thi thoảng vào tham khảo một chút diễn đàn điện tử xem anh em có gì mới không. Đối với LM35, bạn hãy tra trong google sẽ có chi tiết.

Comment

Minh dag làm mạch điều khiển và khống chế nhiệt độ là điện trở sư huynh nào có mạch điều khiển dùng triac và mạch phản hòi nhiệt độ thi post cho mình vơi đươc không? thanhks
                _--------------------------------------------------

Comment

Chào các bạn,
                  MÌnh cũng đang làm đồ án môn học về điều khiển nhiệt độ bằng phương pháp điều khiển PID sử dụng PSoC.
                  Các bạn có thể giúp mình được không? Hiện mình đã đo được nhiệt độ mình cần giúp đỡ về phần viết code cho điều khiển PID. Cảm ơn trước nha....
                  bạn nào có quan tâm đến vấn đề này thì PM cho mình nha: tien.nguyen.py@gmail.com ^.^

Comment

Bài học

Nguyên văn bởi xuantung Xem bài viết
                    em mới làm về Psoc thì làm những bài đơn giản đã.
                    như là vào ra các cổng, hiển thị Led, led 7 đoạn, hiển thị LCD, giao tiếp máy tính.Sau khi làm được rồi thì mới làm project này.
                    Chào bạn, bạn có thẻ cho biết những bài đơn giản đã.
                    như là vào ra các cổng, hiển thị Led, led 7 đoạn, hiển thị LCD, giao tiếp máy tính
                    ở đâu ko tôi mới làm nên ko biết tìm ở đâu nói cụ thể về những vấn đề này. Nếu bạn có thể gửi cho tôi thì tốt quá. mail của tôi: ngoson44@yahoo.com

Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

bạn vào example trong Psoc Designed có mà. trong đó có cả code c va ASM. ngoài ra bạn cũng có thể vào http://app.cypress.com/portal/server...ID=0&&type=100
                      để lấy AN về xem.bạn nên ra đội cấn mua một con Psoc về. cắm mạch để chạy thử.
                      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vuquangpsoc Xem bài viết
                        Mình có cái project này. Nhưng không còn schematic của Hardware nữa nên nhiều khi đọc code cũng khó để hiểu sao code lại vậy. Mình vẫn post lên vì có các module cơ bản ADC, Timer, LCD, UART, PWM ....
                        Attached Files

Or call me 0903911109

Comment

Về tác giả

Collapse

vuquangpsoc Tìm hiểu thêm về vuquangpsoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X