Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dao động bên ngoài của PSoC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dao động bên ngoài của PSoC

em mới nghiên cứu về PSoC chút ít mong mọi người chỉ giúp với . em đấu con thạch anh 32.768Khz vào chân 1.0 và 1.1 và cùng với các tụ giá trị 22pf vậy giờ em muốn lấy các giá trị 100hz , 1khz, 10khz đưa ra 3 chân của chip thì phải cấu hình nối dây trong PSoC designer như thế nào?

Khi đấu thạch anh ngoài và đặt cấu hình Global config đúng thì tốc độ xung nhịp bên trong chip vẫn là 24 MHz giống như khi dùng dao động nội. Từ cái xung nhịp tổng này, dùng các bộ Counter hoặc PWM chia tần để ra tần số mong muốn. Còn cách nối dây thế nào đã là kiến thức nhập môn PSoC rồi, chỉ cần đọc hết mấy bài training của Cypress là đủ.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

đo tần số

bqviet cho mình hỏi thêm về cái file ứng dụng đo tần số mà bạn "conection" post lên mình không hiểu là tại sao trong phần cấu hình lại phải sử dụng thêm nhiều khối PWM vậy theo nguyên lý thì chỉ cần 1 bộ timer mở thời gian 1s oy dùng counter để đếm số xung trong 1s.
      Mesurement_Counter24.rar bạn down file về rồi xem hộ mình với

Comment

Mình dùng thạch anh ngoài 32.768Hz làm tần số tham chiếu để tạo dao động 24MHz (chính xác hơn dao động nội) thì phải làm như nào?
        bạn nào có thể gửi mình file ảnh phần Divice Edictor được không?

Comment

bạn để lại mail mình gửi cho project đó

Comment

mình muốn đưa dữ liệu ra một chân ví dụ p0.0 thì làm sao? không phải câu lệnh: PRT0DR= 0x01 nhé. mình chỉ muốn đưa ra 1 bit mà không làm anh hưởng đến cả port, vì port mình còn có cả tín hiệu vào. mail minh là: sangtaodientu@gmail.com mình rất cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

nqkfee Tìm hiểu thêm về nqkfee

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X