Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp PSoC! vô cùng biết ơn ngài "aji"!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Ai co the Post len mang cai mach Schematic mach nap cua Psoc ho 29xxx cho em voi co duoc khong ? Thanks

Comment

OK. Chuc thanh cong
      Attached Files
      Kel'Thuzads
      Mail:minhnguyen.ac@gmail.com

Comment

Em mới học PSoC, đang cần làm một cái mạch nạp. Cho em hỏi 1 chút là cái mạch CYP_VN(OK) của các bác post lên đó, chạy với bản phần mềm CYP ver mấy ạ? Nó có hỗ trợ tốt con 29466 không ạ? Nếu OK là em hàn ngay một mạch như thế, vì thấy nó gọn hơn mạch của ông AJI S. thanks các bác nha!

Comment

Ui da. cái mạch đó chạy ầm ầm, cực nhanh. Mình thì dùng với CYPV1.7, mà trong đó có kèm theo chương trình nạp còn gì.
          "Tiền có thể mua được đồng hồ, nhưng không mua được thời gian. Vì vậy chúng ta hãy biết quí trọng thời gian hơn"

Comment

Cảm ơn bác! Em còn thắc mắc nữa, đó là khi chạy CYP với mạch CYP_VN thì em fải chọn Hardware type nào trong mục setting? Type1 hay type 3? Cảm ơn các bác lần nữa!

Comment

à, nó thuộc type4 thì phải, nhưng có máy tính cần set, có máy thì lại không? cái này mình cũng không rõ lắm. Bạn cứ để yên thế nạp xem, không được thì hãy set là type 4. ok. Chúc vui
              "Tiền có thể mua được đồng hồ, nhưng không mua được thời gian. Vì vậy chúng ta hãy biết quí trọng thời gian hơn"

Comment

Haha, ngon rồi bác ạ! Nó là type 1, nhìn kĩ lại mạch thì thấy nó được tinh chỉnh (cắt giảm bớt) từ mạch type1 của ông AJI, chỉ vì 2 kí hiệu D3 và D4 ( pin6) mà em phân vân khi mới nhìn qua, sau nhìn kĩ thì OK. chạy phe phé!

Comment

Chip Cy8C24894

Xin hoi cac bac. de nap cho chip cy8c24894 minh nen dung mach nap nao?
                  Minh xem mach nap enhance type3 , minh thay tren mach co 1 socket CY8C27143. minh ko biet cai socket nay dung de lam gi? Con cai junction J5 nua?
                  Giup minh nha!
                  Thanks alot
                  Attached Files
                  One idea can change your life

Comment

em ráp theo cái mạch CYP_VN của các bác ấy dựa theo CYP type1 của AJI thì nạp được cho cả C29466 và C24423. Hiện giờ em chỉ có 2 con đó(nhận được từ anh linhnc308) nên chưa thử với các con khác!

@ lehominhtri:
                    Theo em nghĩ thì đã nạp được cho C24423 thì cũng có thể nạp cho C24894 và C24xxx nói chung.
                    Mạch này thì rất đơn giản, bác cũng thử xem!

Nói chung thì type 2, type 3 và enhanced_type3 dùng để nạp onboard. Các type khác thì không nên nạp onboard mà fải gỡ chip ra. ==> Tùy bác chọn!

Trong Enhanced_t3 thì socket nhỏ 8 pin đó là để bác cắm con CY8C27143 vào. Còn J5 để bác dùng làm gì thì làm(các chân vào ra...). Tức là mạch này vừa dùng để nạp vừa có thể chạy thử luôn cho con C27143 đó.

Nếu bác nạp cho con khác thì dùng J2 thôi.

Em chỉ biết vậy thôi, cũng mới học được mấy ngầy thôi. hic
                    Last edited by linh_cntt; 16-10-2007, 18:22.

Comment

Cy8c24894

MInh dung chip cypress duoc hàn cố định trong board mach. vay chac minh dung type 3 de nap chip. Co pac nao nap chip CY8C24894 bang enhance_type 3 chua. No co chay ko? Vi minh ko co dieu kien de mua linh kien va han mach. minh dang lam viec o cty ben an do. minh thiet ke cai board mach roi, nhung can tim cai mach nap. neu minh chon mach type 3 thi cty se lam mach cho minh. nhung neu mach nay ma ko chay la coi nhu minh ve nuoc som a`!!!

Xin cac pac chi giao giup minh nha! Dang bi stress vi cai nay ne`!!

Comment

Cam on pac nhieu. Bai tra loi cua pac rat co ich cho tui.

Ma neu minh ko can dung socket do thi cach nối dây có gì thay đổi ko. ý là ở chân C con transitor BC557 co them hay bớt cái gì ko.

Xin pac chi giao minh nha

Comment

Nếu vậy bác dùng cái J2 ý, 5 đường VCC, GND, XRES, SCLK, SDATA bác nối tương ứng vào các đường VCC, GND, chân XRES, chân SCL, chân SDATA của chip đó (tất nhiên nó vẫn nằm y trên board rồi).
                          Với Enh_t3 này bác cần chú ý nguồn cấp cho IC4050 và nguồn cấp trên board của bác nhé!

Comment

Nếu bác dùng nguồn có sẵn trên board của bác, nối VCC của boad bác vào J3, (tức VCC ở J2 nối với +5V của J3 nối với VCC trên board cảu bác) cắt bỏ BC557 đi cho nó đỡ rắc rối vì nó ko có tác dụng trong trường hợp của bác.

Comment

Comment

Nguyên văn bởi linh_cntt Xem bài viết
                                Nếu bác dùng nguồn có sẵn trên board của bác, nối VCC của boad bác vào J3, (tức VCC ở J2 nối với +5V của J3 nối với VCC trên board cảu bác) cắt bỏ BC557 đi cho nó đỡ rắc rối vì nó ko có tác dụng trong trường hợp của bác.
                                Neu bo BC557 thi dây có chứa điện trở R1(hay dây D1 của LPT) được nối trực tiếp vào VCC ha? Xin pac chi dum nha!

Comment

Về tác giả

Collapse

BinhAnh Tìm hiểu thêm về BinhAnh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X