Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhiễu tín hiệu tạo ra từ DAC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhiễu tín hiệu tạo ra từ DAC

Mình đang tập sử dung DAC trong PSoC .Mình sử dụng luôn ví dụ "ASM_Example_DAC_ADC" để chạy thử xem sao.Nhưng mà dùng ossilo kiểm tra tín hiệu ra ở Port 0.5(đầu ra của DAC) thì chỉ thu được toàn tín hiệu nhiễu thôi.Chẳng ra hình sin gì cả.Sau đó lại làm theo ví dụ của DAC9bit ở trong data sheet thì nhưng mình chỉ thử xuất ra một giá trị cố định xem DAC có hoạt động không thì mặc dù thay đổi giá trị xuất ra nhưng đầu ra port 0.5 lúc nào cũng giữ ở 1.2V.Đôi khi là 5V hoặc 2.5V.Chẳng hiếu sao nữa.Bạn nào làm với DAC trong PSoc rồi giúp mình với

Kiểm tra lại 2 hàm sau:
    DAC9_1_Start(DAC9_1_FULLPOWER);
    DAC9_1_WriteBlind(code_int);
    Chú ý các đường kết nối toàn cục từ DAC ra Port!
    Technical Institutes
    Mobile: 0983278725
    Email:

Comment

Nguyên văn bởi process Xem bài viết
      Kiểm tra lại 2 hàm sau:
      DAC9_1_Start(DAC9_1_FULLPOWER);
      DAC9_1_WriteBlind(code_int);
      Chú ý các đường kết nối toàn cục từ DAC ra Port!
      Hôm nay mình thay con chip khác vào thì xuất ra được tín hiệu sine bình thường.Nhưng mình làm một project khác giống hệt rồi copy code sang nhưng chẳng thấy chạy gì cả.2 hàm mà bạn bảo kiểm tra lại là sao vậy(mình không hiểu kiểm tra thế nào)hàm DAC9_WriteBlind(code_int) thì code_int có phải là giá trị từ 0-510 không vậy.
      Còn các đường kết nối toàn cục từ DAC ra Port nữa.Mình chỉ AnalogBus của DAC là AnalogOutBus1.sau đó nối nó ra port P05 thui.Mình cũng ghi là mình có vấn đề ở chỗ này nhưng tìm hoài không ra.Mong bạn chỉ giáo kỹ chút cho mình nhé.cám ơn nhiều

Comment

AH.Nếu được bạn có thể cho mình một ví dụ thì tốt quá

Comment

ah.mình làm được rồi .thanks bạn nhé

Comment

Bạn làm được rồi thì đưa project lên cho anh em nào mới học nghiên cứu,làm như vậy là bạn đã góp phần đẩy dientuvietnam nhíc thêm 1 tí đó hi hi!!!
            Technical Institutes
            Mobile: 0983278725
            Email:

Comment

Nguyên văn bởi tuaki2311 Xem bài viết
              ah.mình làm được rồi .thanks bạn nhé
              Chán cái ông này. Hỏi thì hỏi bằng được, nhưng khi làm xong rồi bỏa post lên cho anh em chia sẻ thì mất hút. Tinh thần và thái độ không tốt. Lần sau đừng hỏi nữa nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuaki2311 Tìm hiểu thêm về tuaki2311

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X