Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nơi tập trung các thắc mắc nho nhỏ về PSoC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi diencaothe
    Về cái LCD chuối mắn của em, em xin có đôi nhời:
    - Nó có 2 chân cấp dương nguồn, trong đó một chân cấp VCC để hoạt động, 1 cấp VCC nuôi cái đèn để ta nhìn cho rõ. Nhưng vấn đề nó nằm ở cái đèn này.
    Cái đèn của LCD nó ngốn nguồn kinh khủng ạ. Em dùng một con acquy Outdoor 2A, 1 con 7805 nuôi riêng cho mạch điều khiển, 1 con 7805 nuôi riêng cho cái đèn này mà cũng không chịu được, nóng bỏng tay.
    Sợ dòng qua quá lớn, em mắc 2 con 7805 song song để nuôi cái đèn này, nhưng không hiểu sao 1 con nguội, 1 con vẫn nóng. Em thay vài con 7805 để kiểm tra thì thấy lúc nào cũng có 1 con 78 bị nóng, khả năng đó là con có trở kháng nhỏ nhất.
    bác nào giải thích giùm em cái?
    Cuối cùng em bỏ luôn cái đèn cho nhẹ nợ, tuy hơi tối nhưng vẫn nhìn được.
    Cái back light làm gì mà cần nguồn như thế. LCD có vấn đề rồi. Nó chỉ là một con led thôi mà.
    Còn con LED 16x2 hiển thị đúng hàng trên hàng dưới lệch 4 đơn vị là vì bạn dùng kiểu hiển thị 20x2 cho nó hê hê. Chỉnh lại như đồng chí gì gì là ổn.
    Còn nối song song hai con 7805 chẳng ai dùng như thế. Vì điện áp ra của nó lệch một chút là con điện áp ra cao phải tải hết. Mạch nguồn tìm ở một số bài viết dùng tran công suất hỗ trợ tải cho 7805 đó.

Comment

Chao cac bac. Em cung la dan moi tap toe hoc kien thuc. Hien tai em cung dang bat dau hoc PSoC. Vi vay ma em cung ko dong gop dc nhieu cho dien dan. Len dien dan thi em moi chi doc va download thoi. Mong nhan duoc su giup do cua cac bac.
      Chuc moi nguoi vui ve
      Kel'Thuzads
      Mail:minhnguyen.ac@gmail.com

Comment

Cac bac oi. Em tim cai tai lieu :PSoC® Mixed-Signal Array Technical Reference Manual , mai ma cha thay. CHo co thi doi tien . Sinh vien lay dau ra day. Bac nao co tai lieu nay ko cho em xin voi. Doc cai datasheet cua thang 29466 no it qua.
        Cam on cac bac
        Kel'Thuzads
        Mail:minhnguyen.ac@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi Kel'Thuzads Xem bài viết
          Cac bac oi. Em tim cai tai lieu :PSoC® Mixed-Signal Array Technical Reference Manual , mai ma cha thay. CHo co thi doi tien . Sinh vien lay dau ra day. Bac nao co tai lieu nay ko cho em xin voi. Doc cai datasheet cua thang 29466 no it qua.
          Cam on cac bac
          Tui có bản này nhưng là họ 27443 nếu dùng được tôi gửi vào mail cho ( do >3M)

Comment

Trong thư mục Document ở thư mục cài đặt PSoC designer cũng có mà.

Có thể download ở đây

Technical Reference manual
            Last edited by encoder; 26-12-2006, 11:56.
            CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
            CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
            RS232 <-> RS485 MultiBaud
            MẠCH NẠP USBPPI S7-200
            Mobile: 0906076116
            Email:

Comment

Psoc hoạt động ở điện áp 3.3V

Mình muốn con CY8C29466 hoạt động ở điện áp 3.3V. Cứ tưởng là cứ vào Global Resources thay đổi thông số Supply Voltage là xong. Nhưng khi dịch thì toàn báo lỗi "!E E:\PROGRA~1\CYPRES~1\PSOCDE~1\tools\Overlap.txt(0) Address 0x151 already contains a value
              ". Khi chuyển tham số Supply Voltage về 5V lại chay ngon.
              Vậy có bác nào từng dùng Psoc với nguồn 3.3V rồi thì chỉ em với.
              Thanks!

Comment

Các Project em làm ko có project nào em khai báo được biến ở trong thân hàm main(). Em toàn phải khai báo bên ngoài (biến toàn cục). Bác nào giải thích hộ em cái đc ko ?
                AC

Comment

Kha nang la do ban su dung cac bien chua dung voi ngon ngu C !Ban nen doc lai phan "Bien va Mang " trong ngon ngu c(cuon KY THUAT LAP TRINH C)!
                  chuc thanh cong!
                  Technical Institutes
                  Mobile: 0983278725
                  Email:

Comment

Ban nao chỉ giúp mình: mình có dùng hàm ftoa(Vstring,status) để chuyển đối 1 số kiểu float thành chuỗ rồi hiển thị lên LCD nhưng không hiểu sao nó không như mong muốn.Ví dụ như 0.31 thì nó cứ hiển thị lên là 0.31999999 Nghìa là làm sao?Mong chỉ giáo!
                    Technical Institutes
                    Email:

Comment

Mong cac cao huynh chỉ giáo nhanh nhe!
                      Technical Institutes
                      Email:

Comment

Em gặp trường hợp này mong các bác giải quyết giúp : em cài PsocDesigner cái bản 110M ấy . cài xong rồi nhưng đến chỗ tạo project mới thì không thể chọn được chíp , mà nó bị cố định là 29xxx rồi . ai biết nói em với . em đang cần gấp . thanks
                        Biển học mênh mông , quay đầu lại là!

Comment

Xin hỏi đã ai nạp thành công chip CY8C27143 bằng mạch nạp CYP chưa?
                          Technical Institutes
                          Email:

Comment

Với bộ nạp PSoC sử dụng cổng Printer thì phải thiết lập cấu hình cổng cho đúng (EPP) thì mới nạp được. Việc không nạp được trên một số máy nào đó là việc quá bình thường, do thiết lập chưa đúng hoặc PC đó không có cấu hình EPP, nhất là các máy đời cao. Bye!

"Với kỹ thuật mọi hiện tượng sự việc đều có nguyên nhân, chỉ có điều nhiều việc đơn giản mà ta cứ đi tìm ở chỗ phức tạp - Hatran318@yahoo.com.vn"
                            Last edited by Hatran318; 23-08-2007, 18:39.

Comment

các bác cho em hỏi có phần mềm nào mô phỏng đươc psoc không ạ.Em mới tìm hiểu vể psoc muốn có một phần mềm mô phỏng để test được trực quan hơn.Rất chân thành cảm ơn các bác.

Comment

Hien tai khong co phan mem nao mo phong duoc psoc,cai nay ban phai chiu kho mua kit hoac tu lam roi tesr thu thoi,cung khong kho lam!Neu ban can den cho minh minh ban re lai cho cai mạch kit pt(chua han) ve han va chay thu!
                                Technical Institutes
                                Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

diencaothe Tìm hiểu thêm về diencaothe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X