Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giup do ve ADC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn AFH đợt này bận quá hay sao không thấy trả lời giúp mình,mình đang rất cần mà,hiện tại mình không biết có thể có hướng nào mới không nên mấy hôm nay đành ngồi chơi sơi nước dài.Mình định dùng ADC paralell ngoài nhưng nếu như thế thì phải dùng Psoc nhiều chân hơn như 26643,mà nó lại là chíp dán nên hơi ớn,với lại cũng đang làm quen với 29466 rồi.Mình đang thử đọc ADC serial(để tiết kiệm chân VDK) nhưng mãi mà vẫn chưa ra.Code đọc ADC serial cho 8051 thì trên mạng rất nhiều nhưng mình áp dụng nguyên trang vào Psoc vẫn không được.Mọi người giúp mình với.
    Technical Institutes
    Mobile: 0983278725
    Email:

Comment

Nguyên văn bởi process Xem bài viết
      Bạn AFH đợt này bận quá hay sao không thấy trả lời giúp mình,mình đang rất cần mà,hiện tại mình không biết có thể có hướng nào mới không nên mấy hôm nay đành ngồi chơi sơi nước dài.Mình định dùng ADC paralell ngoài nhưng nếu như thế thì phải dùng Psoc nhiều chân hơn như 26643,mà nó lại là chíp dán nên hơi ớn,với lại cũng đang làm quen với 29466 rồi.Mình đang thử đọc ADC serial(để tiết kiệm chân VDK) nhưng mãi mà vẫn chưa ra.Code đọc ADC serial cho 8051 thì trên mạng rất nhiều nhưng mình áp dụng nguyên trang vào Psoc vẫn không được.Mọi người giúp mình với.
      Tớ mới đi TQ về nên giờ mới đọc. Sao bạn không dùng ADCINCVR loại 3 đầu vào ý (hình như tên là TRIADC thì phải). Hơn nữa, có thể dùng phép thử if(dataAvailable) có hay hơn không? Vì không phải đợi dữ liệu. Bạn thử xem nhé.
      AFH

Comment

Về tác giả

Collapse

process Tìm hiểu thêm về process

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X