Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các công ty làm về PSOC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các công ty làm về PSOC

Chào các bác,

Không biết có bác nào có làm một cuộc thống kê xem hiện nay có bao nhiêu công ty ở Việt Nam ta làm về PSOC nhỉ, các ứng dụng của họ hiện nay là những lĩnh vực nào để anh em tham khảo với nhỉ.
    Regards.

"Never stop thingking!"

hình như ko có ! Ngày trc có thằng bạn thực tập ở công j chố Thái Hà ko nhớ tên, Viện khoa học C nghệ ở Hoàng Quốc Việt có dùng trong mấy viện nghiên cứu ở quân đội cũng chơi !
    I will never fall in love again !!

Comment

Hóa ra cũng ít quá nhỉ, vậy không biết các công tu "hot" bây giờ họ chuyên về sản phẩm loại gì nhỉ (ATMEL, PIC ...) hay cái gì khác nữa.
      Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Công ty Cadpro Việt Nam. http://cadprovn.com. Làm về tự động hóa và điều khiển. Chủ yếu trên PSOC.
        It's not a BUG, it's a FEATURE!

Comment

Cảm ơn bác traidot, không biết bác có biết ai làm ở đó không, tình hình ở đó ứng dụng PSOC thế nào nhỉ?
          Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Em đang làm ở đó. Nhưng không làm về PSoC. Còn về tình hình ứng dụng thì hầu như những gì cần đến vi xử lý thì dùng PSoc.
            It's not a BUG, it's a FEATURE!

Comment

Thế thì hay quá còn gì nữa, Vậy hiện tại Bác có thể nói cho em biết bác đang phát triển mạnh về vấn đề gì không (Lập trình giao diện bằng VC, VB...) với lại cho em hỏi về PSOC nhóm lập trình có đông không? Em cũng đang nghiên cứu về PSOC nhưng kiến thức còm quá, muốn có một chỗ để nương tựa.
              Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Có nhiều công ty làm về PSoC, nhưng hầu hết chỉ là các ứng dụng với số lượng sản xuất không lớn. ngoài ra các viện nghiên cứu, trung tâm kỹ thuật cũng sử dụng PSoC nhiều.
                Tóm lại, với PSoC hiện nay, người dùng cảm thấy hài lòng với những tiện ích mà nó đem lại, nhưng nếu sản xuất hàng loạt (cỡ vài trăm bộ trở lên) thì vấn đề giá thành lại nổi cộm lên khi so sánh với các sản phẩm khác (dòng 89 chẳng hạn).
                Hiện nay thì các kỹ sư điều khiển hay lựa chọn PSoC vì họ luôn phải lập trình các ứng dụng khác nhau và rất cần rút ngắn thời gian thiết kế và lập trình.
                AFH

Comment

Cá nhân làm sản phẩm với PSOC không được tính à ??? he he he

--- Chắc gì một công ty đã làm nhiều hơn 1 cái nhân ( PSOC )

---- Bạn cho là giá thành của nó đắt ư ??? không hẳn thế đâu .

Bởi vì cái tính Tham rẻ của người VN , lúc nào cũng so sánh giá này giá nọ nên mới làm ít thôi .
                  Chứ tính cặn kẽ ra PSOC kinh tế lắm , làm việc trên nhiều module sẽ nhàn hơn , gọn hơn trong thiết bị ( đặc biệt trong các đồ mang vác .)
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Bác AFH và bác Quế Dương nói đều đúng, chỉ có điều bây giwof chúng ta vẫn đang loay hoay để tìm một đầu ra cho các sản phẩm ứng dụng bằng công nghệ PSOC, em thấy nó đưa ra nhiều giải pháp khi sử dụng PSOC này lắm, nhưng hiện tại vẫn không tìm được một đầu ra nào, có chăng chỉ là những ứng dụng nhỏ lẻ. Ví dụ như bác Quế Dương hay làm về RF chẳng hạn, PSOC cũng có các ứng dụng RF rất hay đấy chứ, bác đã sử dụng một loại nào chưa? mạng không dây chảng hạn! Còn bác AFH nghe nói đã sản xuất hàng loạt loại FULL Speed USB, những điều này anh em có nên suy nghĩ không?
                    Các bác tiếp tục cho ý kiến nhé!
                    Chúc các bác ngày càng thành công!
                    Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Nguyên văn bởi Trent Xem bài viết
                      Bác AFH và bác Quế Dương nói đều đúng, chỉ có điều bây giwof chúng ta vẫn đang loay hoay để tìm một đầu ra cho các sản phẩm ứng dụng bằng công nghệ PSOC, em thấy nó đưa ra nhiều giải pháp khi sử dụng PSOC này lắm, nhưng hiện tại vẫn không tìm được một đầu ra nào, có chăng chỉ là những ứng dụng nhỏ lẻ. Ví dụ như bác Quế Dương hay làm về RF chẳng hạn, PSOC cũng có các ứng dụng RF rất hay đấy chứ, bác đã sử dụng một loại nào chưa? mạng không dây chảng hạn! Còn bác AFH nghe nói đã sản xuất hàng loạt loại FULL Speed USB, những điều này anh em có nên suy nghĩ không?
                      Các bác tiếp tục cho ý kiến nhé!
                      Chúc các bác ngày càng thành công!
                      Trời đất, bạn nghe nói ở đâu thế? Rất tiếc là sai rùi. Tớ chưa làm cái gì hàng loạt với USB. Có chăng thì làm hàng loạt cho thị trường công nghiệp thôi.
                      Ứng dụng của PSoC rất nhiều, đầu ra của nó cũng nhiều (chả kém PIC, AVR và 8951 đâu). Sử dụng PSoC cực kỳ tiện lợi. Nhanh chóng và tiết kiệm thời gian thiết kế lắm.
                      AFH

Comment

Ối giời ơi, bác AFH,

Nghe bác nói sản xuất hàng loạt cho thị trường công nghiệp em thấy sướng quá, bác xem có truyền cho anh em ít kinh nghiệm gì để kiếm ít tiền cafe cafao để lúc anh em họp mặt hôm tới khi bác bang chủ bang điện tử về nước anh em uống cho đã nhỉ .
                        Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Nguyên văn bởi Trent Xem bài viết
                          Ối giời ơi, bác AFH,

Nghe bác nói sản xuất hàng loạt cho thị trường công nghiệp em thấy sướng quá, bác xem có truyền cho anh em ít kinh nghiệm gì để kiếm ít tiền cafe cafao để lúc anh em họp mặt hôm tới khi bác bang chủ bang điện tử về nước anh em uống cho đã nhỉ .
                          Chả giấu gì, thị trường công nghiệp thiếu nhiều thiết bị ở mức cấu hình oái oăm mà các thiết bị công nghiệp có sẵn của các hãng không đáp ứng được hoặc nếu có đáp ứng được thì giá cả cũng rất đắt.
                          Ví dụ với một hệ thu thập nhiệt độ với 8 đầu vào cặp nhiệt. Nếu làm bằng thiết bị công nghiệp thì hết khoảng 1000$. Nhưng với PSoC thì chỉ hết khoảng 1tr tiền linh kiện và mạch in thôi. Còn lại là lãi lập trình thôi. Với hệ thống như vậy có thể nhận làm với giá như 10tr / 1 bộ. 5 tr / 10 bộ. 3tr/100 bộ.
                          Hi hi... một vài thông tin chia sẻ như vậy.
                          AFH

Comment

Mình tham gia chút xíu cho vui. Về lĩnh vực áp dụng PSoC thì hiện tại nhiều tổ chức và cá nhân đã nhưng để tớ nhớ lại lịch sử một chút nhé : Lần đầu tiên PSoC đến với Châu Á Thái bình dương (Việt Nam là đầu tiên) là vào năm 2003 và đơn vị ứng dụng đầu tiên là Viện CN Thông tin, và sau đó là ... thì phải? Mình mới biết ít về PSoC, làm mới hết khoảng trên dưới 100 con,Tuy vậy cũng thấy PSoC có nhiều cái hay.

Comment

Anh AFH!

Em cũng đang làm PSoC. Vì từ trước đến nay chỉ làm mỗi PSoC nên ko thể so sánh với các họ vđk khác. Nhưng em thấy PSoC làm rất tiện lợi, hoàn toàn có thể làm các ứng dụng lớn, phức tạp đảm bảo thời gian, tốc độ xử lý và bộ nhớ chương trình.

Em nghĩ đã đến lúc PSoC phát triển mạnh mẽ hơn rồi. Những ai có hứng thú, đam mê nên tạp hợp lại nhỉ?

Anh AFH có kinh nghiệm hay yêu cầu j đó thì gọi anh em nhá.
                              ----------------------------------------------
                              Hạnh phúc là mang lại hạnh phúc cho người khác!

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X