Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em xin hỏi cách cài linux lên kit mini 2440

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em xin hỏi cách cài linux lên kit mini 2440

Chào các anh chị hiện tại em đang bắt đầu tìm hiểu về kit mini 2440. Nhưng ở khâu cài linux vào thì em vướn phải một số vấn đề. Em đã làm theo hướng dẫn ở trang https://sites.google.com/site/embedd...itlinuxinstall

em đã làm tới bước 5 phần cấu hình minicom xong nhưng khi em ấn reset kit thì minicom ko hiện lên các danh sách tùy chọn. Rất mong các anh chị giúp em! Em cũng ko biết nó bị sao nữa? không biết có phải do kết nối của em hay không? vì hiện tại laptop của em không có cổng com nên em phải dùng cọng cab usb to com để kết nối với cọng cab usb đi kèm theo kit.
    Em cảm ơn anh rất nhiều!

Nguyên văn bởi vinh_it Xem bài viết
    em đã làm tới bước 5 phần cấu hình minicom xong nhưng khi em ấn reset kit thì minicom ko hiện lên các danh sách tùy chọn.
    Danh sách tùy chọn hiện ra ở bước 5 là danh sách tùy chọn của phần mềm minicom, không phải của board đâu bạn nhé.
    Màn hình của minicom không hiện ra gì là do setup của minicom chưa đúng cho board của bạn.
    Bạn thử làm lại bước 5 như hướng dẫn nhé, nhưng để "Hardware Flow Control" = No, "Software Flow Control" = Yes

&

Comment

Nguyên văn bởi plongthanh Xem bài viết
      Danh sách tùy chọn hiện ra ở bước 5 là danh sách tùy chọn của phần mềm minicom, không phải của board đâu bạn nhé.
      Màn hình của minicom không hiện ra gì là do setup của minicom chưa đúng cho board của bạn.
      Bạn thử làm lại bước 5 như hướng dẫn nhé, nhưng để "Hardware Flow Control" = No, "Software Flow Control" = Yes
      cái đó là chuơng trình supervivi trong Nor flash chứ bạn..
      Đâu phải minicom, minicom chỉ là thằng trung gian thôi.
      bạn vào win sài chuơng trình DNW cũng xổ ra như vậy nhé

Comment

Nguyên văn bởi voiconvuive Xem bài viết
        cái đó là chuơng trình supervivi trong Nor flash chứ bạn..
        Hi, sorry. Mình không biết về Suppervivi.
        Nhưng có vẻ như lỗi mà bạn vinh_it gặp phải là do minicom đấy chư
        Nguyên văn bởi vinh_it Xem bài viết
        em đã làm tới bước 5 phần cấu hình minicom xong nhưng khi em ấn reset kit thì minicom ko hiện lên các danh sách tùy chọn.
        Không biết bạn vinh_it đã sửa được lỗi này chưa???

&

Comment

Dạ! tại cái kit em mới mua nên em cũng không biết nor flash nó có supervivi hay chưa nữa. Như em cấu hình đủ mọi cách nhưng ấn reset kit nó vẫn như vậy. Em định dùng win với DNW, máy cũng nhận cổng com và em dùng supervivi format được nand flash. Nhưng do em sài win 8 64 bit nên không có driver usb cho nên em không nạp supervivi lên kit cũng như làm các bươc còn lại được. Trên win 7 em cũng không tìm được driver luôn.
          Em đang định dùng máy ảo xp để cài nhưng không biết sao nữa. Không biết anh chị nào có driver không cho em xin với! hihi

Comment

ặc, cái kit mới mua về thì có sẵn đó rồi đó, ko lẽ ngta bán cho bạn cái kit k có j @@

bạn có thể chụp ảnh màn hình xem bạn cấu hình như thế nào, minicom sài rất ổn mà...

Comment

Nguyên văn bởi plongthanh Xem bài viết
              Hi, sorry. Mình không biết về Suppervivi.
              Nhưng có vẻ như lỗi mà bạn vinh_it gặp phải là do minicom đấy chư

Không biết bạn vinh_it đã sửa được lỗi này chưa???
              thế nên mình mới không nói gì đó

Comment

Tình hình là vẫn chưa được anh chị ạ! Cả tuần em quay với cái này rồi! Nhiều lúc ngồi một mình tử kỷ luôn, đôi khi em cảm thấy như bị trầm cảm với nó luôn vậy đó. Ăn cũng thấy mà ngủ cũng thấy tới mấy cái này nữa. Cài hoài vẫn lỗi, buồn ghê luôn …..
                Và hiện tại driver đã nhận hết rồi. Com đã kết nối được luôn chỉ còn cái USB sao mà hoài vẫn không kết nối được. Em không biết vướn cái gì nữa.
                Click image for larger version

Name:	Hinhxy.jpg
Views:	1
Size:	98.5 KB
ID:	1376591

Comment

Chạy trên máy ảo à, vậy em còn phải tự kỷ dài dài.
                  Từ chối trách nhiệm:
                  Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                  Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                    Chạy trên máy ảo à, vậy em còn phải tự kỷ dài dài.
                    Em cài linux cho kit trên máy ảo winXP được rồi anh ơi! (Vấn đề em vướn là cái driver usb-friendly của em nó phải xuống dưới chỗ usb mới đúng còn trên hình trên thì tự nhiên em cài làm sao nó nhảy lên trên). Nhưng bên ubuntu thì vẫn vậy em không biết bị cái lỗi gì? Các anh chị có cách nào để kiểm tra các thiết bị đã kết nối hay chưa trên ubuntu không? (giống như trên win thì nhì driver và các phần mềm có ghi chữ connected thì biết các thiết bị đã kết nối). Bên ubuntu em mở minicom lên và cấu hình theo đúng số cổng com khi xem bên win (như com 1: ttyS0, com2: ttyS1, ...) nhưng cấu hình đến cở nào đi nữa thì khi reset kit vẫy vậy không thấy gì hết.

Comment

Ạc, tui không làm nhiều về mini2440, có thử qua một lần dưa android lên đó. Mọi thức nạp load ROM cho board đều làm trên nền windows. Nhà cung cấp cho ta đầy đủ tool dùng trên windows, có cả hướng dẩn.
                      Việc build gi đó thì làm ở linux, xong thi copy lại window mà làm cho tiện. Đừng cố gắng nạp trên linux chi cho mắc công.

Comment

Về tác giả

Collapse

vinh_it Tìm hiểu thêm về vinh_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X