Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp này có bác nào làm chưa vậy ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nạp này có bác nào làm chưa vậy ?

Em thấy trên mạng có mạch nạp ROM này, http://codientu.org/threads/6769/ vậy có bác nào làm mạch này và chạy thử chưa vậy ?
    Bác nào làm rồi cho em xin ý kiến nhéClick image for larger version

Name:	Mach nap 25TXX,24XX,93CXX.JPG
Views:	1
Size:	114.9 KB
ID:	1418692Click image for larger version

Name:	Mach nap 25TXX,24XX,93CXX.JPG
Size:	114.9 KB
ID:	1418692
    Last edited by trunghieuvt; 20-09-2013, 10:33.
    ...:::: TrunghieuVT ::::..
    Địa chỉ : Vĩnh Yên -- Vĩnh phúc..
    Email:
    Email:

Nguyên văn bởi trunghieuvt Xem bài viết
    Em thấy trên mạng có mạch nạp ROM này, Thảo luận - Tập hợp các sơ đồ mạch nạp tự chế | Cộng đồng cơ điện tử Việt Nam | Mechatronics vậy có bác nào làm mạch này và chạy thử chưa vậy ?
    Bác nào làm rồi cho em xin ý kiến nhé[ATTACH=CONFIG]74554[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]74554[/ATTACH]
    Mạch này nạp EEPROM ( 24C , 93C.v.v ) ... nếu sử dụng cổng LPT thì quá đơn giản rồi , vài con điện trở , linh kiện dễ kiếm cấp nguồn 5V là có thể nạp được.
    Phần mềm nạp thì dùng IC-prog , pony prog ... có rất nhiều, sơ đồ thì quá đơn giản rồi , seach google "lpt eeprom programmer schematic"
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Anh QueDuong ơi em đã làm xong cái mạch dứoi đây rồi, không hiểu sao mạch này nạp con 25T80 thì ok luôn,
      nhưng 25Q80 thì không thể nào phần mềm nhận diện đc chíp và không nạp đc, em đã thử các 25Q80 mới cũng vậy,
      phần mềm thì không có mục chọn chíp không biết do phần mềm nạp hay do phần cứng nhỉ anh QueDuong ?.Click image for larger version

Name:	mach nap SPI 25xx.jpg
Views:	4
Size:	37.4 KB
ID:	1385369 Click image for larger version

Name:	SPI.jpg
Size:	27.3 KB
ID:	1385370 Hình đây ạ
      ...:::: TrunghieuVT ::::..
      Địa chỉ : Vĩnh Yên -- Vĩnh phúc..
      Email:
      Email: