Thông báo

Collapse
No announcement yet.

00,Nạp TMS320C2000, TMS320C6000 như thế nào?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 00,Nạp TMS320C2000, TMS320C6000 như thế nào?

Mình định mua một chú TMS320 nào đó về thử chơi,
    Chip thì mua dễ, nhưng không biết mạch nạp của nó ra làm sao,
    Thấy nó hình như dùng JTAG gì đó, mà cái JTAG Emulator thấy bán cản nghìn USD

Không biết mấy con này có cách nào đơn giản hơn, chỉ cần nạp thôi, không cần emulator gì cả? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp !

hii đơn giản lắm cái mạch wiggler emulator dc luôn nạp được họC2000 dùng với CCS vẻ 3.3 trở lên với máy PC có cổng LPT
    mình dùng con F2812 chạy good

driver down ở đây

http://www.olimex.com/dev/soft/DSP/XDS100pp_Beta2.exe

hướng dẫn sử dụng
    http://www.olimex.com/dev/soft/DSP/H...16%20board.pdf

schematic

xem thêm ở đây
    http://www.olimex.com/dev/index.html

Comment

Thank bạn
      Vậy có ai biết C6000 thì sao không nhỉ?
      Có ai biết cách tổng quát để nạp khi có file BSDL của chip không nhỉ ?

Comment

hiii ;cái này mình hok biết! nhưng thấy cái JTAG nay bao la họ TMS320 mình đã sài thử cho dòng C2000 ko biết C6000 có support luôn không!bạn thử làm 1 cái sai với 6000 xem! nếu dc thì báo mình mừng nhé! để chắc cú bạn thử hỏi supporter của olimex thử xem!
        nghe giang hồ đồn là có thể nạp qua SCI pỏt mà chưa biết làm cách nào!bạn thử search cái này xem!

Comment

Nguyên văn bởi hbaocr Xem bài viết
          hiii ;cái này mình hok biết! nhưng thấy cái JTAG nay bao la họ TMS320 mình đã sài thử cho dòng C2000 ko biết C6000 có support luôn không!bạn thử làm 1 cái sai với 6000 xem! nếu dc thì báo mình mừng nhé! để chắc cú bạn thử hỏi supporter của olimex thử xem!
          nghe giang hồ đồn là có thể nạp qua SCI pỏt mà chưa biết làm cách nào!bạn thử search cái này xem!
          Hiện tại mình cũng mới bắt đầu nghiên cứu dòng C2000 của TI. Bạn chắc đã làm nhiều với con F2812. Bạn có thể cho mình xem một vài chương trình mà bạn đã viết không?

Comment

có vài examp trên con 28016 đây ah

http://www.olimex.com/dev/tms320-p28016.html

b.r

Comment

Nguyên văn bởi nhatson.elec Xem bài viết
              có vài examp trên con 28016 đây ah

http://www.olimex.com/dev/tms320-p28016.html

b.r
              Cảm ơn bạn nhiều!

Comment

Chào mọi người ! tôi cũng bắt đầu nghiên cứu về cái này, anh chia se thông tin nhé:
                - Compiler
                - Programmer
                - Examples code
                ....
                0912666017

Comment

Các bác dã làm được chưa ?Sao em làm mãi mà chẳng nạp được gì cả.

Comment

Bộ Emulator XDS510 USB

Bộ Emulator XDS510 USB để chạy chương trình bootloader sau đó copy file đã dịch *.bin vào thư mục Debug để nạp chương trình vào EEPROM ngoài.
                    Cty TNHH Ứng Dụng Phát Triển Công Nghệ ECAPRO

Comment

Nguyên văn bởi herrtien Xem bài viết
                      Bộ Emulator XDS510 USB để chạy chương trình bootloader sau đó copy file đã dịch *.bin vào thư mục Debug để nạp chương trình vào EEPROM ngoài.
                      Không hiểu bác định nói về cái gì ?

Bác hbaocr cho em xin cái sơ đồ nguyên lý của bác với .Em làm mạch này nạp cho F2812 nhưng khi kết nối với CCS thì toàn báo lỗi.

Comment

Nếu bạn quan tâm đến chất lượng nạp & cần nạp lô lớn cho sản xuất thì có thể mua bộ nạp In-system của hãng SMH-Tech có mã là FR02TXI0 (FlashRunner for all currently supported Texas Instruments devices). Cái này hỗ trợ nạp được tất cả các IC của TI có hỗ trợ nạp ISP. Giá của nó hơn 2,000$/ bộ. Kiểu nạp ISP này được cái không cần đầu tư các đế nạp khi cần nạp các kiểu package khác nhau của IC.

Comment

Nếu bạn có thể mua được chip chuyển đổi LPT sang USB FT2232D thì có thể làm mạch giống như mạch XDS100, có thể nạp và debug qua cổng USB. Trong mạch XDS100 có thể bỏ con EEPROM và con D-FF

Comment

Nguyên văn bởi thanhluanbk Xem bài viết
                            Nếu bạn có thể mua được chip chuyển đổi LPT sang USB FT2232D thì có thể làm mạch giống như mạch XDS100, có thể nạp và debug qua cổng USB. Trong mạch XDS100 có thể bỏ con EEPROM và con D-FF
                            nếu để eeprom thì có cần nạp chương trình cho nó ko bác.Nói thật là em chưa làm mạch con FT232 bao giờ .Từ trước đến giờ toàn làm con PL2303

Comment

Nếu để con EEPROM có thể nạp cho nó bằng con FT được mà. Không có thì nó lấy các thông tin mặc định lưu trong con FT thôi. Con này mới chuyển từ USB => LPT được, con PL không chuyển được đổi.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocthanh03 Tìm hiểu thêm về ngocthanh03

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X