Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin vài lời khuyên về dùng ARM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin vài lời khuyên về dùng ARM

hi all.
    em đang có ý định học tập và trâm cứu ARM, nhưng do còn non nớt nên chưa lựa chọn cho mình được cái kit ARM nào phù hợp. Mong các bro cho vài lời khuyên về lựa chọn kit.
    Em muốn kit phải phát huy được hết tính năng của ARM (io, rtc...). Vậy bác nào biết chỗ bán kit và nên dùng kit nào (vì em thấy có nhiều loại mà) thì pm cho em với.
    cảm ơn các tiền bối đi trước.
    |

sao không tự làm một cái dễ mà đi mua làm chi vì kit tự mình làm thì theo ý mình. nếu yêu cầu như của bạn thì đi kiếm con lpc2103 giá 60k thì phải còn kit làm sẵn thì tme có nhưng giá hơi cao.
    Còn muốn tự làm thì ITX sắp xong một tut cho ma mới nên cứ chờ vậy.
    Từ chối trách nhiệm:
    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

trong Nam thì có board của Thiên Minh, ngoài bắc thì của PnLab, điều xài ARM của atmel cả, soft thì có nhiều keil, IAR,...
      để vài hôm nữa tôi sẽ up cái project demo dùng IAR complier chay trên board của pê nờ lốp cho mấy bác nào quan tâm tới bộ complier của IAR

Comment

Mạch có sẵn rồi, chỉ việc ngồi chén thôi.
        http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=25194

Comment

Nguyên văn bởi thavali Xem bài viết
          trong Nam thì có board của Thiên Minh, ngoài bắc thì của PnLab, điều xài ARM của atmel cả, soft thì có nhiều keil, IAR,...
          để vài hôm nữa tôi sẽ up cái project demo dùng IAR complier chay trên board của pê nờ lốp cho mấy bác nào quan tâm tới bộ complier của IAR
          Bác đang dùng IAR và ARM của hãng nào vậy bác. Em cũng đang tập tành với IAR nhưng thấy ***** hơi khó. Bác có thể hỗ trợ cho em được ko?với nữa là bác dùng bộ nạp gì thế ah (JLINK hay ULINK)? Bác đã bao giờ thử chuyển project của IAR sang project của keil chưa ah.

Rất mong nhận được thư trả lời của bác. em ở địa chỉ phongdqp@gmail.com. Cảm ơn bác rất nhiều.

Comment

em cũng đang học IAR đây.bác cho em ít ví dụ dùng iAR lập trình cho arm với nha
            Xếp hàng tự động - Gsm/Gsm/Ethernet - ATM/Backup
            phone: 0989.18.13.15
            web:

Comment

nói chung sài complier C nào chao ARM cũng vậy,code C giống nhau y chang ! chi khác mõi cái là startup code khác nhau tí chút thôi!
              con về debuger nên sài Jlink! vì nó support nhiều trình dịch hơn,dễ sử dụng! sài được cho cả KEIL; IAR; và Gcc luôn!(giá khoảng 600K(hì hok nhớ rõ giá) ở bác tme hay pnlab)!
              Còn muồn ngon bổ rẻ thì sài Wiggler và OCD , HJTAG mạch đơn giản tự làm được.chỉ có điều configure để debug lằng nhằng phức tạp 1 chút
              Nếu bạn muốn chỉ nạp chương trình cho ARM thì không cần dùng tời Jtag làm gì! dùng mấy cái mạch nạp ISP(in system programming) của hãng nó là được! (vd ARM NXP LPC2000 và LPC1700 thì dung mạch nạp qua công COM va flash magic để nạp)
              good luck

Comment

Nguyên văn bởi Phong.dq Xem bài viết
                Bác đang dùng IAR và ARM của hãng nào vậy bác. Em cũng đang tập tành với IAR nhưng thấy ***** hơi khó. Bác có thể hỗ trợ cho em được ko?với nữa là bác dùng bộ nạp gì thế ah (JLINK hay ULINK)? Bác đã bao giờ thử chuyển project của IAR sang project của keil chưa ah.

Rất mong nhận được thư trả lời của bác. em ở địa chỉ phongdqp@gmail.com. Cảm ơn bác rất nhiều.
                Lên đây kiếm ****** thứ gì cũng có http://www.sonsivri.com/forum/index.php

Comment

em đang tập học arm mà mới chỉ mô phỏng thôi.các anh có kit arm ít dùng để lại cho em học với.mua kit mới đắt quá hu....

Comment

Mình cũng rất thích ARM bấy lâu nay mà chưa có điều kiện để nghiên cứu. Giờ có điều kiện rồi ngẹt nỗi lại muốn tự tay làm một bộ kit để học tập. Mạo muội xin các cao thủ giúp đỡ cho, gửi cho mình mạch capture và layout. Rất cảm ơn các bạn..thanhduy00@gmail.com. Post lên đây cũng được hoặc gửi qua mail minh nghen. Rất là cảm ơn tấm lòng của các bác.
                    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..

Comment

Neu ban muon tu ve mach minh thay trang olimex.com rat nhieu mach mau cho ARM day, tu ARM Cortex toi ARM9, du ca ban ah.

Comment

bạn nào có kit mô phong arm ko cho xin với

Comment

mô phỏng arm theo mình biết thì ko có.
                          có nhiều dòng arm. hiện mình đang làm việc với dòng chip của freescale. mình thấy có dòng chip MKL25/MKL46 cortex M0+ khá hay, nhỏ gọn và khá mạnh, thiên về low power mode.
                          thảm khảo ở TWR-KL46Z48M Product Summary Page
                          dùng arm thì chắc chắn cần debug, nếu ko thì mình nghĩ chỉ làm mò thôi. tool thì nhiều, keil, iar. debugger nên dùng jlink. jlink có 2 loại jlink và jlink-lite cả 2 đều dùng tốt cả.
                          các compiler khác nhau ko chỉ khác file start-up nhé.

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
                            mô phỏng arm theo mình biết thì ko có.
                            có nhiều dòng arm. hiện mình đang làm việc với dòng chip của freescale. mình thấy có dòng chip MKL25/MKL46 cortex M0+ khá hay, nhỏ gọn và khá mạnh, thiên về low power mode.
                            thảm khảo ở TWR-KL46Z48M Product Summary Page
                            dùng arm thì chắc chắn cần debug, nếu ko thì mình nghĩ chỉ làm mò thôi. tool thì nhiều, keil, iar. debugger nên dùng jlink. jlink có 2 loại jlink và jlink-lite cả 2 đều dùng tốt cả.
                            các compiler khác nhau ko chỉ khác file start-up nhé.
                            làm mò là sao vậy bạn ? ... từ ngày mình biết dùng chip đến nay mình cứ thế code và nó chạy thôi chứ chả cần debug hay mô phỏng gì ráo !
                            có lẽ debug chỉ dành cho những người mới học tập , hay bị lỗi logic ... loạn hết cả lên mà chẳng biết ... lỗi ở đâu .
                            những chương trình quá cao siêu và phức tạp ( nhưng từ ngày làm mình chưa gặp những bài cao và phức tạp đến vậy )

debug ( gỡ lỗi ) thì cũng do mấy thằng lập trình software làm ra ... nhiều khi chúng nó còn ngu hơn cả mình nữa đó ... có những cái đơn giản ... chúng chẳng gỡ ra ... mà lại gỡ vào !
                            --- Cứ học kỹ vào ... tay bo chẳng cần debug hay mô phỏng gì cả ... viết rồi tương thẳng vào mạch thật đó . Lần 1 không chạy ... lần 2 sẽ chạy ... lần 2 chạy chưa ngon ... lần 3,4 sẽ chạy ngon hơn ... cứ vậy mà làm.
                            Tư duy logic chặt chẽ ... code riêng từng phần , từng chương trình con ... nhóm chúng lại theo trình tự logic nhất định ... là khả năng thành công cao.

--- Ngày xưa bọn tôi đi học cả trường có được 2 cái máy vi tính " đen trắng " ... học lập trình ... toàn phải chạy chương trình ở trong đầu ... tự chạy chương trình , tự suy luận ... tự ra kết quả ...trong đầu... chứ mấy khi được ngồi ... máy thật mà chạy !
                            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Mạch nạp arm đầy nhà, kit đầy phòng nhưng cơ mà chưa dugnf đc arm cho việc gì( đối với tôi). ĐÚng là tùy ứng dụng mà dùng, các bác đi trc nói chả bao giờ có sai

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Về tác giả

Collapse

ubuntu7 Tìm hiểu thêm về ubuntu7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X