Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về cách tính hex

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về cách tính hex

đầu tiên em xin chào tất cả anh em trên 4rum !!
    em mới nghiên cứu về điện tử thôi ! nên có những câu hỏi " rất gà " mong các pác đùng chém em nhá

quả là em đang mày mò để tua lại công tơ mét trên oto và xe máy

em có trong tay 1 files hex nhưnng chưa biết sửa làm sao để đồng hồ trên xe hiển thị số theo ý của mình !! bác nào đã kinh qua or có kinh nghiệm cho em lời khuyên !! em xin cảm tạ
    con eprom đó có mã là 93LC56

Nguyên văn bởi huyhungst Xem bài viết
    đầu tiên em xin chào tất cả anh em trên 4rum !!
    em mới nghiên cứu về điện tử thôi ! nên có những câu hỏi " rất gà " mong các pác đùng chém em nhá

quả là em đang mày mò để tua lại công tơ mét trên oto và xe máy

em có trong tay 1 files hex nhưnng chưa biết sửa làm sao để đồng hồ trên xe hiển thị số theo ý của mình !! bác nào đã kinh qua or có kinh nghiệm cho em lời khuyên !! em xin cảm tạ
    con eprom đó có mã là 93LC56
    bạn có thể dùng máy tính của windows để đổi hex sang dec ...
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
      bạn có thể dùng máy tính của windows để đổi hex sang dec ...
      bác chỉ chi tiết vơi ah!

Comment

Nguyên văn bởi huyhungst Xem bài viết
        bác chỉ chi tiết vơi ah!
        đây này

Comment

Khi mà sửa lại được code rồi thì đừng có làm công tơ mét "cũ thành mới" để bán cho người khác bạn nhá

Comment

Cho em hỏi là Hex (hay còn gọi là Code) để nạp vào IC (hay còn gọi là chip khả trình) phải không các anh?muốn nạp Code vào VĐK như 8051,PIC,ARM và AVR mình phải dùng các thiết bị nạp nào vậy các anh?!

Comment

Nguyên văn bởi transisto Xem bài viết
              Cho em hỏi là Hex (hay còn gọi là Code) để nạp vào IC (hay còn gọi là chip khả trình) phải không các anh?muốn nạp Code vào VĐK như 8051,PIC,ARM và AVR mình phải dùng các thiết bị nạp nào vậy các anh?!
              có thể dùng mạch nạp chuyên dụng cho từng loại VDK ( ví dụ: 8051 thì có 89 series programmer,SP180, SP200SE; PIC thì có pic kit) hoặc dùng máy nạp đa năng, hoặc dùng mạch nạp đa năng ví dụ burn-E có thể nạp cho 89S, AVR và PIC

Comment

Chỉnh sửa file hex để thay đổi chương trình là điều không tưởng,

Comment

Có file hex rồi thì cứ nạp vô chip mà chạy thôi. Nếu cần thì lập trình lại luôn chu thời gian đâu mà sửa file hex.

Comment

Đây là dữ liệu đọc trực tiếp từ con IC nhớ, mà họ 93C... này thường thấy ở xe FORD còn xe máy hay dùng họ 24C...!
                    Ý bạn này là muốn sửa trực tiếp lên đó rồi nạp ngược lại cho "công" hiển thị số Km theo ý muốn. Thực ra không phải chỉ đổi số là xong đâu, cần xác định đúng nhóm số chỉ Km mới được. Chớ chỉnh nhầm nhóm số dành cho dữ liệu khác mà nó toi đấy! Làm việc này cho các chủ Gara lừa khách có vẻ hơi gian nên .....!
                    Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
                      Đây là dữ liệu đọc trực tiếp từ con IC nhớ, mà họ 93C... này thường thấy ở xe FORD còn xe máy hay dùng họ 24C...!
                      Ý bạn này là muốn sửa trực tiếp lên đó rồi nạp ngược lại cho "công" hiển thị số Km theo ý muốn. Thực ra không phải chỉ đổi số là xong đâu, cần xác định đúng nhóm số chỉ Km mới được. Chớ chỉnh nhầm nhóm số dành cho dữ liệu khác mà nó toi đấy! Làm việc này cho các chủ Gara lừa khách có vẻ hơi gian nên .....!
                      toi thì ko sợ chỉ sợ kô biết thôi bác ahj !! có toi vài cái mới biết đc chứ ... điện tử là vạy mà bác !!! bác nào có ý kiến khác không chỉ em với ahj

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhungst Tìm hiểu thêm về huyhungst

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X