Thông báo

Collapse
No announcement yet.

e cần bác bác giúp reset con IC mc908jk3emcdwe.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e cần bác bác giúp reset con IC mc908jk3emcdwe.

kính mong các bác giúp em, vì e không phải dân điện tử. e muốn reset con này, vì nó nhớ 3 lần lỗi là mạch không chạy
    nó là con này
    http://au.element14.com/nxp/mc908jk3...-FINDCHIPS-SEP
    bác nào biết chỉ cho e với nhé, e cám ơn và hậu tạ đầy đủ.

Chưa hiểu bạn muốn reset nghĩa là gì ...
    Muốn tắt nó đi và chạy lại từ đầu ? Cắt nguồn cấp cho nó và bật lại có thể làm được, nhưng cũng không chắc vì MCU lưu trạng thái được.
    Còn muốn thay đổi chương trình chạy theo ý mình (không đếm lỗi nữa) thì vô phương.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

báo cáo bác, con này nó có chíp nhớ, 3 lần sai nó khóa lại, giờ e muốn reset nó đi để không nhớ nữa bác ah.

Comment

Nguyên văn bởi maiantiem2 Xem bài viết
        báo cáo bác, con này nó có chíp nhớ, 3 lần sai nó khóa lại, giờ e muốn reset nó đi để không nhớ nữa bác ah.
        Xóa lỗi tùy theo code đã viết vào chíp có cái chỉ cần tắt đi bật lại gọi là reset có cái thì phải vào chương trình để xóa . Xem thì chíp có chân RST đó dò xem nó có nối - nối + gì qua trans không nếu có là nó có sẵn mạch reset khi tắt mở nguồn rồi vô phương , nếu không nối thì đo xem chân đó nó có volt - hay + khi mở nguồn biết rồi thì tắt nguồn hàn 1 cái dây 1 đầu vào mass hay + ngược với lúc đo ví dụ đo + thì hàn vào mass xong mở nguồn chích cái đầu dây còn lại vào chân RST rồi nhấc ra làm vài lần không xóa được lỗi thì cũng bó tay hết cách trừ khi tìm được tài liệu của nhà sản xuất hướng dẫn cách vào chương trình để xóa lỗi .

Comment

e hiểu rồi, để tối về e thử. e cám ơn bác tuyen nhan.bác cho e xin số điện thoại của bác có j e hỏi thêm một chút

Comment

Nguyên văn bởi maiantiem2 Xem bài viết
            e hiểu rồi, để tối về e thử. e cám ơn bác tuyen nhan.bác cho e xin số điện thoại của bác có j e hỏi thêm một chút
            Có gì thì hỏi luôn trên này mình biết sẽ trả lời còn không thì để cho các anh em khác , muốn rõ ràng bạn cho đủ thông tin như máy gì hiển thị lỗi gì v/v .

Comment

Về tác giả

Collapse

maiantiem2 Tìm hiểu thêm về maiantiem2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X