Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp em làm mạch đèn nháy với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi gianglv Xem bài viết
    Là dân IT, nhưng em lại muốn thiết kế 1 bảng đèn LED "Chúc mừng năm mới" để treo dịp đầu năm cho nó đẹp. Nội dung của bảng như sau:
    http://dientuvietnam.net/forums/atta...1&d=1228036836

- Toàn bộ khung viền (120x30cm) lắp đèn LED màu sáng trắng.
    - Cành Đào màu xanh, hoa đào màu đỏ. chữ :chúc mừng năm mới là LED 3 màu, nháy đuổi nhau.
    - Xuân : Màu Xanh, sau đó có 4 ô dùng LED 7 chân ô vuông cho phép ghi năm, có thể thay đổi được.

Em không phải dân điện tử nên không biết phải bắt đầu từ đâu và làm như thế nào. Các Anh chị nào đã làm rồi hướng dẫn giúp em với.
    Em cảm ơn nhiều!
    Chúc mừng năm mới Nên phải có dấu mới coi được. Nói chung chữ Việt là phải có dấu mới là chữ Việt. OK.

Comment

các bạn cho mình hỏi chut .
      Đường viền của bảng quảng cáo người ta làm hiệu ứng kiểu gì vậy.
      Đường viền đó có rất nhiều led, làm sao để cho nó chạy đuỏi nhau được hả các bạn.
      các bạn chỉ dùm mình với.

Comment

sôi nổi nên em cũng muốn hỏi. hehe. em muốn làm hộp cho qung báo thì mua hộp như thế nào vậy ạ. chỉ jup em nha.

Comment

Nguyên văn bởi leanhthuan Xem bài viết
          Đường viền đó có rất nhiều led, làm sao để cho nó chạy đuỏi nhau được hả các bạn.
          Chạy đuổi nhau thì đơn giản bạn ah,máy bạn có proteus không mình gửi cho ít mô phỏng dùng avr,mạch nạp tự làm chỉ khoảng 80-100k,rất nhiều hiệu ứng với 1 con ATMEGA 8 ,18-20k

Comment

Nguyên văn bởi luckystart Xem bài viết
            Chạy đuổi nhau thì đơn giản bạn ah,máy bạn có proteus không mình gửi cho ít mô phỏng dùng avr,mạch nạp tự làm chỉ khoảng 80-100k,rất nhiều hiệu ứng với 1 con ATMEGA 8 ,18-20k
            Cảm ơn bạn Luckystart. ý mình hỏi là là mạch đuổi nhau dùng rất nhiều led cơ. vài trăm led và làm sao cho nó tiết kiệm được cổng của chíp.
            bạn gửi cho minh theo theo địa chỉ mail này nhe: lethuan12345@gmail.com
            Ah bạn lucky gio dang di hoc hay da đi lamg ji chua ?
            bạn học ở HN hay ỏ trong TPHCM vạy?
            Rất vui nếu làm quen với bạn.
            Chúc bạn một ngày vui vẽ.

Comment

Nguyên văn bởi leanhthuan Xem bài viết
              chỉ làm cho nó nháy đuổi thì lại càng đơn giản hii
              Bạn nghiên cứu về VXL nghiên cứu xong thấy quá đơn giản bạn à
              |

Comment

Nguyên văn bởi cddt07.1 Xem bài viết
                chỉ làm cho nó nháy đuổi thì lại càng đơn giản hii
                Bạn nghiên cứu về VXL nghiên cứu xong thấy quá đơn giản bạn à
                VXL mà đơn giản hả, nếu biết rồi thì dễ, nhưng chưa biết gì về điện tử thì đố mà làm được VXL đấy. đâu có phải cứ đọc sách về VXL là lam được mấy cái mạch về nó đâu.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                  VXL mà đơn giản hả, nếu biết rồi thì dễ, nhưng chưa biết gì về điện tử thì đố mà làm được VXL đấy. đâu có phải cứ đọc sách về VXL là lam được mấy cái mạch về nó đâu.
                  chào bạn, bạn có thể cho mình biết người ta làm thé nào không vậy?

Comment

huong dan thi cho các anh cho e xem mach ty di....
                    moi vao nghe xem kho hieu wa....

Comment

chào bạn
                      về cái viền ấy cũng dễ như làm chữ mà
                      ví dụ:cách 1:bạn làm viền 3 led 1 đuổi nhau thì bạn cứ đấu 3 led nối tiếp,bạn đánh thứ tự cụm led(1 cụm bằng 3 led nối tiếp đó) thì cụm 1 nối với cụm 4-7-10-13-16....,2 nối với 5....
                      cách 2:bạn cho led sáng lần lượt 2 con 1:tương tự nhưng lần này bạn ghép led 1+led 3...
                      các cách khác các bạn tự nghĩ nhé(tạo xung...)-viết ra dài lắm
                      còn phần mạch thì các bạn ra chợ trời mua main về hàn cho rẻ_32 cổng tốn khoang 140K
                      lập trình thì các bạn lạp trình bằng 89xx(dễ mà _phần đầu tiên của sách dạy lập trình 8051)hoặc các bạn sử dụng leddimm
                      có khó khăn gì cứ llac với mình _mình sẽ giúp!!!
                      chúc các bạn thành công!!!
                      chuyên:nhận thiết kế _đào tạo cung cấp Linh kiện làm biển quảng cáo điện tử

Comment

huuhiep_90nd mến!!!!
                        Bạn có thể trình bày rõ hơn một chút về đường viền bạn nói được không, để những người mới tập làm có thể làm được. Ah, còn hiệu ứng đường viên như sao băng nữa, bạn làm thế nào. Mình làm bảng gần xong, chủ yếu là đường viền nữa là ok. Mong sớm hồi âm của bạn. Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

bạn đang dùng phần mềm biên dịch nào thế? có nhiều phần mềm biên dịch hỗ trợ việc này lắm. bạn có thể dùng keil c hoặc một số cái khác để bien dịch. còn cụ thể là cái nào sẽ hướng dẫn hoặc tìm tài cho bác sau.

0912.159.369

Comment

mới tập tẹ thì sài con 555 phát xung với con ic đếm thập phân 4017 đi
                            tui sài rùi hồi mới vô nghề h toàn sài pic với 89c51 thôi
                            con 55 phát xung con 4017 điều khiển xung không phải lập trình gì cả
                            để hum nào sửa đươc chứng điên của cai us 7 tui gủi sơ đồ cho

Comment

Chán quá, cũng chưa có gì nhiều cả. Nếu làm bình thường thì làm ngon nhưng mà để làm được như bọn quảng cáo thì quả là vấn đề đấy.
                              Anh nào có mạch trên proteus rùi thì up lên mediafire rồi post link lên đây cho mọi người cùng tham khảo với.

Comment

Luồng này trao đổi hay đây chắc chắn là sẽ gặp các cao thủ về led.mình cũng là dân dt nhưng ko biết gì về lập trình VDK,đang định làm cái bảng cho bà xã làm thợ may treo ở cửa.Ra chợ tròi mua bo dk và 3000 con led về làm nhưng khổ nỗi bo thì chạy nhanh quá,bo thì chạy chậm đại loại ko đúng với ý thích của mình.Mình đã mua bo 32 cổng nhưng ko có cách nào chỉnh sửa dc,zvậy xin các cao thu ra tay giúp đỡ và chỉ bảo cách dùng phần mềm nào để chỉnh lại các cổng cho phù hợp với các chữ.Mình xin cảm ơn và mong hồi âm nhiều
                                BẠC TÓC VÌ ĐIÊN NẶNG (ĐIỆN)

DD: 0915034282

Comment

Về tác giả

Collapse

omilu Tìm hiểu thêm về omilu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X