Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thay ic flash rom mới

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thay ic flash rom mới

các bác cho em hoi. khi thay mới con ic rom cho tv, dvd, pc, laptop... có cần chạy lại phần mềm bằng máy nạp rom ic không?. hay là ic đã được tích hợp sẳn phần mềm.

có chứ nhiều đời tivi cho ic mới vào đầu chạy
    dvd cũng vậy
    pc, laptop chưa sâu nên m k biết hjhj

hoàng văn đảng
    la mát - phù ủng - ân thi - hưng yên
    lh : 01665836876

Comment

cho mình hỏi. khi nạp lại ic rom cho tv, dvd thì bấm reset trên phần mềm của máy chạy rom đươc cài tren pc, hay là phải dowload file ".bin" để chạy

Comment

Nguyên văn bởi luke Xem bài viết
        cho mình hỏi. khi nạp lại ic rom cho tv, dvd thì bấm reset trên phần mềm của máy chạy rom đươc cài tren pc, hay là phải dowload file ".bin" để chạy
        phải nạp file khác vào và phải đúng hiệu máy + model + chíp xử lý...

DĐ: 0939809349

Comment

Nguyên văn bởi luke Xem bài viết
          các bác cho em hoi. khi thay mới con ic rom cho tv, dvd, pc, laptop... có cần chạy lại phần mềm bằng máy nạp rom ic không?. hay là ic đã được tích hợp sẳn phần mềm.
          tùy theo đời máy , mỗi đời máy có 1 chương trình khác nhau bạn à nó giống như nạp lại phần mềm cho điện thoại đó bạn ví dụ ti vi chạy con 24c08 mình thay con 24c08 mới vào nhưng phải nạp lại chương trình cho nó bạn à , trong con nhớ này chỉ là con nhớ trắng thôi bạn ơi .

Comment

thank you các bác đả giup đở
            còn mấy con ic không phải là ic rom thì hư là thay con mới, mà không phải chạy lại phần mềm phai không?
            cho mình hỏi. các loại tv, dvd đời cũ nó có ic rom không? nếu có chắc tìm phầm mềm cho nó cũng khó khăn
            Last edited by luke; 07-01-2014, 01:19.

Comment

Về tác giả

Collapse

luke Tìm hiểu thêm về luke

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X