Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu bảng quang báo

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hehe đây là loại Led RG thôi .Cái Ledmatrix mà bác vẫn mua đấy thôi ,nhưng mà sử dụng hết chức năng của nó trông màu mè cũng đẹp ra phết

Comment

• em là thành viên vừa mới đăng ký, em cũng thích làm về quảng báo, khổ nỗi kinh nghiệm còn non quá, các bác có code + mạch sơ đồ nguyên lý cho em được không , em dùng để tham khảo ấy mà. Nếu các bác có gửi cho em vào email sau nhe , cám ơn các bác nhiều sangdt2@yahoo.com

Comment

• to hackervnbk : huynh cho tiểu đệ hỏi một mạch nạp vdk AT9C 51 giá bao nhiêu vậy ?

Comment

• to diode1447 : Bác có thể cho em xin cái sơ đồ nguyên lý của chương trình trên được không? em đang rất hứng thú với quảng báo bác ạ( vừa ngộ ra được một chút mà bác ) , nếu được xin bác gửi vào email sau cho em nhé, thank you :sangdt2@yahoo.com

Comment

• em quên, chương trình mà bác cho hiển thị một bài thơ của Nguyễn Khuyến gì đó

Comment

• quang báo đây:

chào các bạn mình post cho các bạn nè tải nhanh về nhé:
              Attached Files

Comment

• dinh chinh mach nay la cua anh LINH lam tui dua len day chi co tinh pho bien va cung mong rang duoc su dong y cua Anh LINH

Comment

• to tranvanthuon :
                  mình cũng đang chập chững tìm hiểu về quang báo, mình đang cần code và sơ đồ nguyên lý của một vài đề tài về quảng báo , nếu cậu có tặng mình một ít được không ? email của mình :sangdt2@yahoo.com

Comment

• Em cũng đang tập tành làm quang báo. mong các anh giúp đở cho 1 ít kiến thức. Em đang gặp rắc rối ở chổ hiển thị tiếng Việt trên led matrix 8x8. mong cac anh chỉ bảo, em chỉ cần font chử thông dụng ( chữ thường và CHỮ IN HOA). vi dụ muốn hiện thị chữ ă thì sáng những dot này trên led matrix 8x8 . Cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi hophuoc2 Xem bài viết
                      Em cũng đang tập tành làm quang báo. mong các anh giúp đở cho 1 ít kiến thức. Em đang gặp rắc rối ở chổ hiển thị tiếng Việt trên led matrix 8x8. mong cac anh chỉ bảo, em chỉ cần font chử thông dụng ( chữ thường và CHỮ IN HOA). vi dụ muốn hiện thị chữ ă thì sáng những dot này trên led matrix 8x8 . Cám ơn.
                      minh tặng các bạn 1 phần mền nhe
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi sangdt2 Xem bài viết
                        to tranvanthuon :
                        mình cũng đang chập chững tìm hiểu về quang báo, mình đang cần code và sơ đồ nguyên lý của một vài đề tài về quảng báo , nếu cậu có tặng mình một ít được không ? email của mình :sangdt2@yahoo.com
                        ok, minh goi file chương trinh cho cái hình ma mình đả gởi trước nhé
                        Attached Files

Comment

• anh em cho hỏi có ai biết con IC nào chức năng như sau:
                          -vào song song ra song song
                          -có chân chốt cổng vào
                          -có chân chốt cổng ra
                          -khi cổng vào đang đọc dữ liệu thì đầu ra vẫn giữ trạng thái cũ trước,chỉ khi người lập trình cho phép thì đầu ra mới xuất dữ liệu mà đầu vào vừa đọc
                          CC_LKDT

Comment

• cám ơn anh tranvanthuon nhưng em đang muốn có bộ font Tiếng Việt chuản trên led matrix 8x8.không phải chương trình tạo font, Anh co thì cho em xin. Cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi hophuoc2 Xem bài viết
                              cám ơn anh tranvanthuon nhưng em đang muốn có bộ font Tiếng Việt chuản trên led matrix 8x8.không phải chương trình tạo font, Anh co thì cho em xin. Cám ơn
                              dựa vào chương trinh đó em tự tạo ra, và em cũng có thể tự tạo những bitmap sinh động như trai tim, nụ cười...thông thường là như vậy em a!

Comment

• Nguyên văn bởi tbd43 Xem bài viết
                                anh em cho hỏi có ai biết con IC nào chức năng như sau:
                                -vào song song ra song song
                                -có chân chốt cổng vào
                                -có chân chốt cổng ra
                                -khi cổng vào đang đọc dữ liệu thì đầu ra vẫn giữ trạng thái cũ trước,chỉ khi người lập trình cho phép thì đầu ra mới xuất dữ liệu mà đầu vào vừa đọc
                                Anh chưa từng nghe nói có IC nào vào song song ra song song, IC 74hc595 chốt ngõ ra có 1 chân clock kiểm soát muốn out thì ta giật cạnh xuống(5v>0v)
                                IC chốt ngõ vào là không bao giờ có ví dụ đơn giản thế này; chân diều khiển e lên cao giã sử có IC đó mà trang thái trước đó nó giử mass khi đó xung đột xảy ra hư mạch
                                chúc vui!

Comment

Về tác giả

Collapse

voanhkiem Tìm hiểu thêm về voanhkiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X