Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu bảng quang báo

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ngày 25/04 tơi bên TECHPAL mở một seminar để chia sẻ việc thiết kế CPU cũng như tạo các hiệu ứng trên bảng quang báo. Mục đích: Giúp các bạn có đam mê hình dung chung về cấu trúc phần cứng và phần mềm của bảng quang báo. Các bạn quan tâm có thể đăng ký tại: http://bangdientu.techpal.vn
    Chúc các bạn thành công
    http://techpal.vn
    Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• hm........sao anh em ko thu viet bang lap trinh C xem...toi thay viet bang asm dai qua ma thuat toan thi that la kho doc.^^!.................

Comment

• day nay

cau muon lam duoc cai day thi phai thanh thao vi xu li

Comment

• Nguyên văn bởi chienthan88 Xem bài viết
          hm........sao anh em ko thu viet bang lap trinh C xem...toi thay viet bang asm dai qua ma thuat toan thi that la kho doc.^^!.................
          Có thể dùng KeilC để viết. tuy nhiên cũng khá phức tạp đó.

Comment

• các anh coi giup em về vấn đề này với [IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop[/IMG]]
            cho em hỏi em mô phỏng led matrix sáng xoay trái từng cột ,nhưng tại mỗi thời điểm em điều thấy chỉ môt transistor dc kích hoạt nhưng hiển thị ra led ma trận 3 cột điều sáng,là một cột hiện tại dc kích hoạt và hai cột trước nó,em sợ bị nhiễu và em đã chống nhiễu nhưng vẫn bị các anh giúp em.em cảm ơn.em đang làm bảng quang báo với nhiều led matrix kết hợp lại,nhưng lỗi này xuất hiện ở nhiều led và em giảm xuống một led vẫn bi và cách cuồi cùng là em làm đơn giản là xoay từng cột và em đã bị như thế,va đây là chương trình xoay cột led của em ,em mô phỏng bằng protues 7.6

$mod51

org 00h

main:

mov p3,#0ffh

mov p2,#0ffh

mov a,#0feh

mov r2,#8

aaa:

mov p2,a

mov p3,#00h

call delay

mov p2,#0ffh

rl a

djnz r2,aaa

sjmp main

delay:

push 00h

mov tmod,#10h

mov r0,#100

bbb:

mov th1,#high(-10000)

mov tl1,#low(-10000)

setb tr1

jnb tf1,$

clr tr1

clr tf1

djnz r0,bbb

pop 00h

ret

Comment

• có ai biết thuật toán quét led ma trận (quét hàng ) để dịch chữ chạy , cho mình xin code mẫu với.mình đã dịch được rồi nhưng là dịch tưng chữ mà thôi,còn dịch để chạy liên tục thì không dịch được,mong các cao thủ quang báo ra tay chỉ mình với

Comment

• Nguyên văn bởi ThieuQP Xem bài viết
                Ở Hà Nội thì chợ trời có rất nhiều loại mạch có sẵn, thích có cả bộ điều khiển luôn, chỉ việc mua về, tìm hiểu nguyên lý, rùi program cho VDK theo phần mềm của mình -> chinh phục... Ok!
                không biết là bác đã làm với cái mạch led panel bán sản của bọn trung quốc chưa nếu làm rồi thì chỉ cho em làm với, mới mua một cái mà chưa tìm ra được nguyên lý của nó nên chưa làm gì được với cái bảng mới mua này bảng em mua là loại 1 màu 16x32
                ai biết thì chỉ em với nhé.
                thank mấy bác
                làm sao hiểu hết được công nghệ :)

Comment

• bạn nào làm đựuoc cái này không. quá tuyệt luôn http://www.youtube.com/watch?v=k1pNq...layer_embedded

Comment

• Nguyên văn bởi phuthuygia Xem bài viết
                    bạn nào làm đựuoc cái này không. quá tuyệt luôn http://www.youtube.com/watch?v=k1pNq...layer_embedded
                    Cái này bình thường mà 89 hay AVR,PIC đều được, vài chục led ma trận 8x8 còn ok nữa là. Quan trọng là phương pháp điều khiển để tạo đủ bấy nhiêu kênh PWM cho từng cột.

Regards

Email:
                    Phone: 0905.034.086

Comment

• Nguyên văn bởi cskiller Xem bài viết
                      Cái này bình thường mà 89 hay AVR,PIC đều được, vài chục led ma trận 8x8 còn ok nữa là. Quan trọng là phương pháp điều khiển để tạo đủ bấy nhiêu kênh PWM cho từng cột.

Regards
                      mình nghĩ 89, avr, pic bình thường ko làm được chắc xài đồ "xịn" mới làm được. loại vdk dán ấy.

Comment

• Nguyên văn bởi phuthuygia Xem bài viết
                        mình nghĩ 89, avr, pic bình thường ko làm được chắc xài đồ "xịn" mới làm được. loại vdk dán ấy.
                        Làm gì có chuyện 1 MCU mà loại dán SMD lại "mạnh" hơn loại DIP được, đó chỉ là kiểu đóng gói cho phù hợp với mục đích sử dụng thôi bạn ah.

Regards

Email:
                        Phone: 0905.034.086

Comment

• Nguyên văn bởi cskiller Xem bài viết
                          Làm gì có chuyện 1 MCU mà loại dán SMD lại "mạnh" hơn loại DIP được, đó chỉ là kiểu đóng gói cho phù hợp với mục đích sử dụng thôi bạn ah.

Regards
                          Chắc ý bạn í nói là phải dùng đến hàng khủng như arm7, amr9... mấy con đó thường được đóng gói kiểu Quad hoặc Ball...
                          Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

• co aj bit cach sac dinh chan let ma tran ko chi minh voi nha

Comment

Về tác giả

Collapse

voanhkiem Tìm hiểu thêm về voanhkiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X