Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn lập trình vi xử lý với trình giả lập Proteus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn lập trình vi xử lý với trình giả lập Proteus

Mình mới học môn vi xử lý, trong đó có dạy lập trình với các vi mạch. Mình rất muốn lập trình thử được với các vi mạch này. Hiện mình đã có chương trình giả lập Proteus, tuy nhiên chưa biết cách nào để lập trình giả lập cả.
    Mong các bạn trong diễn đàn chỉ giúp mình nha, chẳng hạn mình có đề bài như thế này, thì có thực hiện được trong Proteus ko?
    Code:
    Cho vi mạch 8255A với địa chỉ cơ sở là 30H nối với các phần tử ngoại vi đơn giản như hình. Lập trình để khi có U1>U2 thì đọc trạng thái công tắc K, nếu K đóng thì cho đèn LED tắt, K mở thì cho đèn LED sáng
    Đề bài này mình lấy trong sách kỹ thuật vi xử lý - văn thế minh, trong đó cũng có giải rùi, nhưng mình muốn thực hành trên proteus..
    Quả thật mình ko có nhiều hiểu biết về vi xử lý, rất mong các bạn giúp đỡ
    Attached Files

Mô fỏng protues

Nguyên văn bởi huyngoc Xem bài viết
    Mình mới học môn vi xử lý, trong đó có dạy lập trình với các vi mạch. Mình rất muốn lập trình thử được với các vi mạch này. Hiện mình đã có chương trình giả lập Proteus, tuy nhiên chưa biết cách nào để lập trình giả lập cả.
    Mong các bạn trong diễn đàn chỉ giúp mình nha, chẳng hạn mình có đề bài như thế này, thì có thực hiện được trong Proteus ko?
    Code:
    Cho vi mạch 8255A với địa chỉ cơ sở là 30H nối với các phần tử ngoại vi đơn giản như hình. Lập trình để khi có U1>U2 thì đọc trạng thái công tắc K, nếu K đóng thì cho đèn LED tắt, K mở thì cho đèn LED sáng
    Đề bài này mình lấy trong sách kỹ thuật vi xử lý - văn thế minh, trong đó cũng có giải rùi, nhưng mình muốn thực hành trên proteus..
    Quả thật mình ko có nhiều hiểu biết về vi xử lý, rất mong các bạn giúp đỡ
    Tôi co down 1 file hướng dẫn trên www.picvietnam.com bạn có thể xem nha....
    Attached Files

Comment

bai nay duc day

Comment

bac nao co ebook vi xu li cua Van The Minh share em voi thanks

Comment

có cái này xem đở đc ko??[URL="http://www.ebook.edu.vn/?page=1.1&view=1204"][/URL
          http://www.ebook.edu.vn/?page=1.1&view=1204

Comment

Nguyên văn bởi simply Xem bài viết
            bac nao co ebook vi xu li cua Van The Minh share em voi thanks
            của bạn đây: http://downloads.ziddu.com/downloadf...VanTheMinh.rar
            Nguyễn Minh Giáp
            DT1 - K2 - Haui
            my.opera.com/nguyenminhgiap

Comment

Bạn nào biết viết chương trình vi xử lý trong phần mềm proter chỉ cho minh với thanks

Comment

Nguyên văn bởi quanspkt Xem bài viết
                Bạn nào biết viết chương trình vi xử lý trong phần mềm proter chỉ cho minh với thanks
                Bạn có thể vào chữ ký của mình để học vi điều khiển AVR, PIC hoặc 8051. Tất cả là miễn phí.

Comment

Nguyên văn bởi quanspkt Xem bài viết
                  Proteus (chứ không fải Proter) không fải là môi trường để lập trình trình vi xử lý, đó là phần mềm để vẽ và mô fỏng mạch,trong đó có mô fỏng vi xử lý.Xem ra bạn mới bước chân vào học VXLí thì fải.

Comment

thế là bạn nhầm đó. trong proteus củng có phần lập trình và biên dịch tao file hex đó

Comment

Nguyên văn bởi suyahate Xem bài viết
                      thế là bạn nhầm đó. trong proteus củng có phần lập trình và biên dịch tao file hex đó
                      viết code thì viết bên notepad, protues chỉ biên dịch thôi

Comment

ai có phần mềm viết chương trtinhf vi sử lý ko cho em với

Comment

Về tác giả

Collapse

huyngoc Tìm hiểu thêm về huyngoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X