Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chương trình nạp báo vượt quá bộ nhớ ,ai giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chương trình nạp báo vượt quá bộ nhớ ,ai giúp mình với

Mình dùng chưong trình EZ-downloader v4.1 để nạp vào con IC 89C51,nhưng chuơng trình nạp báo vươt quá bộ nhớ và sau đó cứ đừng im như vậy ko chạy tiêp .Ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình nhé.Con IC 89c51 này mình cũng đã nạp mấy lần rui ko biết có ảnh hưởng gì ko.File đi kèm có chương trình mình viết cho con IC để nạp,các bạn xem dùm nhé.Cảm ơn nhiều nhé
    Attached Files

Mình nạp thử giùm bạn rồi.
    Không có vấn đề gì nạp+verify okie.
    À mình Dùng Little programmer của phucthinhel.
    Nếu hông cần nạp nhiều thì đem IC qua mình nạp thử cho (nếu ở TPHCM nha ).

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

ngoài nhật tảo có mấy dịch vụ nạp VDK đó 2k/lần nạp.Ở đó người ta sửa lỗi và điều chỉnh dùm lun
      Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
      Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Nguyên văn bởi bk_future Xem bài viết
        ngoài nhật tảo có mấy dịch vụ nạp VDK đó 2k/lần nạp.Ở đó người ta sửa lỗi và điều chỉnh dùm lun
        không phải 2K mà là 10K(hồi trước bị 1 lần),mấy cha ngoài đó sửa mấy cái đầu đĩa,làm gì sửa lỗi.
        Đem qua nạp free.
        Làm cho vui.
        Last edited by quoc_thaibk; 09-09-2007, 18:16.

Comment

ko mình chỉ nạp có 2k/lần bạn nạp nhầm chỗ roài hehe nó có sửa lỗi lun đó.Mới đi nạp hôm trước nà
          Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
          Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Nguyên văn bởi bk_future Xem bài viết
            ko mình chỉ nạp có 2k/lần bạn nạp nhầm chỗ roài hehe nó có sửa lỗi lun đó.Mới đi nạp hôm trước nà
            2k/1 lần nó rãnh thiệt,mà code là của mình nó biết gì sửa lỗi ta.
            Mình làm thì hoặc free hoặc bội n giá trị linh kiện (n không dc nhỏ hơn 3).
            Lắt cắt vài K mua dc cái gì.

Comment

Nguyên văn bởi trungBK Xem bài viết
              Mình dùng chưong trình EZ-downloader v4.1 để nạp vào con IC 89C51,nhưng chuơng trình nạp báo vươt quá bộ nhớ và sau đó cứ đừng im như vậy ko chạy tiêp .Ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình nhé.Con IC 89c51 này mình cũng đã nạp mấy lần rui ko biết có ảnh hưởng gì ko.File đi kèm có chương trình mình viết cho con IC để nạp,các bạn xem dùm nhé.Cảm ơn nhiều nhé
              bạn Delete file .hex sau đó dịch và nạp lại thử xem

Comment

như bạn thấy đấy nó thông báo bộ nhớ chỉ được tới 1000bytes nhưng dung lượng chương trình của bạn thì lên tới 63037bytes thì làm sao bạn nạp được bạn lên rút ngắn chương trình hoặc dùng dòng khác có thể chứa được dung lượng lớn hơn chúc bạn thành công.

Comment

chào mọi người em là một thành viên mới!
                  em đang làm chương trình cho một chiếc cửa tự động tại công ty cổ phần thương mại TDH nhưng em đang bị mắc phải vấn đề . chưong trình thì đã chạy rồi đã thử nghiệm chạy thực tế mọi thứ đêu ok nhưng có vấn đề là nều cửa chạy nâu thì nó bị dừng đóng mở ko còn chính sác nữa .em chưa có cách nào để bù lại được giá trị bị tiêu hao trong quá trình sử dụng có ai có ý kiến gì đóng góp giúp em được ko .em xin cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi haohiep_14 Xem bài viết
                    chào mọi người em là một thành viên mới!
                    em đang làm chương trình cho một chiếc cửa tự động tại công ty cổ phần thương mại TDH nhưng em đang bị mắc phải vấn đề . chưong trình thì đã chạy rồi đã thử nghiệm chạy thực tế mọi thứ đêu ok nhưng có vấn đề là nều cửa chạy nâu thì nó bị dừng đóng mở ko còn chính sác nữa .em chưa có cách nào để bù lại được giá trị bị tiêu hao trong quá trình sử dụng có ai có ý kiến gì đóng góp giúp em được ko .em xin cảm ơn
                    vấn đề bạn nói chưa rõ:
                    -Cửa chạy theo thời gian
                    -Cửa chạy đóng mở theo công tắc hành trình

Comment

chương trình cho của tự động

xin lỗi nhé !
                      Mình xin trình bày thêm cửa mình thiết kế ko phải dùng tg cũng ko phải dùng công tắc hành trình(dễ quá) ở đây mình dùng đếm số vòng quay của motor bằng cách gắn một đĩa răng vào chục motor và phát hiện bằng hồng ngoại. quá trình thay đổi trạng thái xung do led hồng ngoại phát hiện được đưa vào vdk và nó thực hiện đếm sự thay đổi này .
                      Quá trình dò (để dò chiều dài của khung của là bao nhiêu)
                      Đầu tiên của từ từ đi vào kịch tường sau khi phát hiện đã kịch thì nó từ từ đi ra núc này bắt đầu đếm đến khì hai cánh cửa chạm vạo nhau (nghĩa là đã hết hành trình ) cửa dừng lại và ta nhớ giá trị vừa đếm (có hiển thị cả đếm bằn led 7 thangh) núc này cửa dừng tại vị trí kịch hành trình và chờ có tín hiệu người đi vào hay ra để mở cửa
                      Khi có người
                      đầu tiên cho cử mở nhanh và đồng thời đếm nùi lại giá trị vùa nhớ sau đó cho cử đi chậm lại và vẫn đếm lùi cho đến khi bằng 0 nghĩa là đã mở hết thì nó dừng lại
                      Sau khi đã mở được cửa cho người đi vào hay ra thì ta cho trễ một lat rồi cho cửa chạy vào với tốc độ nhanh và đồng thời ta đếm tiến sau đó gần hết hành trình ta cho chạy chậm lại và khi đếm tới bằng giá trị nhớ ban đầu thì dừng lại và lại chờ khi có tín hiệu thì lại thực hiện đóng mở như vậy
                      vấn đề bây giờ mình muốn mọi người góp ý cho làm cách nào để khi quá trình đóng mở như vậy luôn luôn chính xác bởi vị thực tế quá trình chạy như vậy bị sảy ra dừng và đóng ko còn chính xác nữa
                      ruất mong sự đóng góp ý kiến của mọi người

xin cảm ơn !

Comment

rất mong sự đóng góp ý kiến của các bạn !

Comment

Nguyên văn bởi haohiep_14 Xem bài viết
                          xin lỗi nhé !
                          Mình xin trình bày thêm cửa mình thiết kế ko phải dùng tg cũng ko phải dùng công tắc hành trình(dễ quá) ở đây mình dùng đếm số vòng quay của motor bằng cách gắn một đĩa răng vào chục motor và phát hiện bằng hồng ngoại. quá trình thay đổi trạng thái xung do led hồng ngoại phát hiện được đưa vào vdk và nó thực hiện đếm sự thay đổi này .
                          Quá trình dò (để dò chiều dài của khung của là bao nhiêu)
                          Đầu tiên của từ từ đi vào kịch tường sau khi phát hiện đã kịch thì nó từ từ đi ra núc này bắt đầu đếm đến khì hai cánh cửa chạm vạo nhau (nghĩa là đã hết hành trình ) cửa dừng lại và ta nhớ giá trị vừa đếm (có hiển thị cả đếm bằn led 7 thangh) núc này cửa dừng tại vị trí kịch hành trình và chờ có tín hiệu người đi vào hay ra để mở cửa
                          Khi có người
                          đầu tiên cho cử mở nhanh và đồng thời đếm nùi lại giá trị vùa nhớ sau đó cho cử đi chậm lại và vẫn đếm lùi cho đến khi bằng 0 nghĩa là đã mở hết thì nó dừng lại
                          Sau khi đã mở được cửa cho người đi vào hay ra thì ta cho trễ một lat rồi cho cửa chạy vào với tốc độ nhanh và đồng thời ta đếm tiến sau đó gần hết hành trình ta cho chạy chậm lại và khi đếm tới bằng giá trị nhớ ban đầu thì dừng lại và lại chờ khi có tín hiệu thì lại thực hiện đóng mở như vậy
                          vấn đề bây giờ mình muốn mọi người góp ý cho làm cách nào để khi quá trình đóng mở như vậy luôn luôn chính xác bởi vị thực tế quá trình chạy như vậy bị sảy ra dừng và đóng ko còn chính xác nữa
                          ruất mong sự đóng góp ý kiến của mọi người

xin cảm ơn !
                          Trong thực tế việc sai số xung encoder của cậu có thể bị sai số là thường dù là thấp hay cao.
                          Ở đây mình đề cập 1 giải quyết cho vấn đề đóng cửa,vấn đề cậu gặp phải là cửa sau 1 thời gian đóng thì không còn khép.

Chia khoảng đoạn đường đi cửa cần đi thành 3 đoạn
                          Gia tốc-Đẳng tốc-Giảm tốc(phát hiện kịch)
                          Thông số đoạn đường chia phụ thuộc vào quá trình đo trước đó
                          Nên ở quá trình cuối có thể cộng thêm 1 lượng quảng đường cần đi vào quá trình giảm tốc đồng thời kiểm tra kịck (motor vẫn chạy nhưng xung nhận về không đủ mình đang nói ở trường hợp có thể rung-->đã kịch).
                          Ghi nhận lại đoạn đường mới này.
                          Lần sau sử dụng cộng thêm 1 lượng để kiểm tra kịch,bao nhiêu phần trăm thì tùy xét thử.

Comment

Híc! Thiết kế như vậy còn phụ thuộc hệ truyền động cho cửa.
                            Nếu như cửa đang mở giữa chừng mà mất nguồn (hoàn toàn có thể xảy ra) thì sao nhỉ???
                            Thử thiết kế như nút volume điều khiển bằng motor: Nó có thêm 2 tiếp điểm để phát hiện vị trí (min,max). Nhờ vậy mà motor dừng đúng lúc, và chỉ có thể quay theo chiều ngược lại.
                            Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Về tác giả

Collapse

trungBK Tìm hiểu thêm về trungBK

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X