Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PIC với DRF7020D13

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PIC với DRF7020D13

Chào anh chị em trong diễn đàn!
    Hiện tại mình đang nghiên cứu về DRF của doji tuy nhiên việc kết nối module này với máy tính đang gặp vấn đề do nó không nhận module qua mạch chế max232, mà nó bắt buộc mình phải mua module DAC02 của nó. anh em nào đã làm rồi cho mình xin chút ý kiến.
    trong datasheet của nó có ghi giao tiếp với máy tính ở mức TTL sử dung 232 tuy nhiên mình mắc như vậy cũng không được ( chân GND, VCC có cấp, chân EN cấp VCC, chân set câp GND) VCC=5V.
    Yêu em do duyên số
    lấy em do sự cố xảy ra.........

Đưa chân SET xuống GND thì nó chui vào mode set rồi còn đâu mà chạy ?

BY MCU : The module can work normally 50ms (T1) after powering on. When configuring the module, users need to switch the SET pin to low and module then enters into setting mode after 1ms of more ( T2). It will use 9600 bps ( data rate ) and no parity check as defaut format to communicate.

Lúc này có thể dùng tập lệnh từ MCU để cấu hình module hoặc dùng phần mềm trên máy tính. Sau khi cấu hình xong thì đưa chân SET lên cao ... nó sẽ chạy bình thường theo cái cấu hình mới.

------ Tốt nhất nên vào hãng của nó mà hỏi thêm hoặc đọc kỹ datasheet có nói đầy đủ rồi.
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

anh Quế Dương có thể nói rõ hơn về cách setup bang MCU không, như dung lệnh gì..... datasheet nó không nói về sử dung lệnh để setup cho module
      Yêu em do duyên số

Comment

anh Quế Dương Không giúp được ah, Module này bác Quế Dương làm chưa, nếu làm rồi chỉ cho em chút kinh nghiệm
        Yêu em do duyên số

Comment

Về tác giả

Collapse

takado Tìm hiểu thêm về takado

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X