Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Copy pic to pic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Copy pic to pic

Xin chào toàn thể anh em. Mình có cái đồng hồ dùng pic16f627. Mình mua mạch nạp pspic2se để read code ra file hex thì oke nhưng khi nạp lại file hex đấy thì đồng hồ không chạy nữa. Đã thay chíp khác cũng ko chạy. Con nguyên bản mình chỉ read và verify giờ lắp lại cũng ko chạy. Chip ko bị lock vì mình vẫn read và verify bình thường. Mình không biết nguyên nhân tại sao. Xin mọi người giúp đỡ. Mình xin cảm ơn.

Anh viết 1 đoạn code ngắn đơn giản để thử pic xem còn tốt ko ạ. Nếu pic tốt thì là tại code bị lỗi phải viết lại. Mà code đồng hồ thì cũng nhiều anh tìm trên mạng ạ...

Comment

Mình rất cảm ơn bạn. Mình chỉ nghĩ là mình có chíp gốc và mình read file hex từ chíp đó rồi nạp sang chíp mới để nó chạy chương trình từ chíp gốc. Nhưng khi mình read file hex từ chíp gốc rồi nạp sang chíp mới lại ko chạy. Chíp gốc khi mình lắp lại trên đồng hồ cũng ko chạy luôn. Thế là hy sinh luôn chíp gốc. Mình mà viết dc chương trình thì chắc ko cần chíp gốc nữa. Thank rất nhiều ạ.

Comment

Khả năng cái mạch nạp hàng chợ đã phá hỏng cả 2 con chip rồi. Chấp nhận thương đau thôi. Bài học khi vừa muốn đi chôm lại vừa muốn tiết kiệm tiền công cụ.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Vậy mà mạch nạp vẫn báo read write với verify oke. Mình có thể mua mạch nạp xịn ở đâu vậy. Thật là đau đầu.

Comment

Nguyên văn bởi duanpham Xem bài viết
            Vậy mà mạch nạp vẫn báo read write với verify oke. Mình có thể mua mạch nạp xịn ở đâu vậy. Thật là đau đầu.
            Mạch nạp pic thì mua PICKIT của chính hãng Microchip là chuẩn 100% .
            Last edited by queduong; 01-04-2019, 23:37.
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

duanpham Tìm hiểu thêm về duanpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X