Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mong các bậc tiềm bối giúp mình về led matrix RGB 8x8 giao tiếp với PIC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mong các bậc tiềm bối giúp mình về led matrix RGB 8x8 giao tiếp với PIC

Mình đang làm đồ án về đề tài : Giao tiếp LED matrix RGB với máy tính thông qua PÍC6F877A. Các bác có tài liệu nào liên quan đến lập trình bằng CCS cho cái led 3 màu kia cho em xin, và cho em hỏi là : Em dùng 4 bảng LED matrix RGB 8x8 ghép nối tiếp thành 1 bảng dài, vậy khi nối vào PIC có cần dùng con IC giải mã nào ko ạh, Các bác bào có sơ đồ cho em xin luôn, thaks các bác !!!

ko giải mã sao đủ chân chứ, dùng ic dịch 595, bảng 3 màu sẽ có 3 bít cho mỗi led
    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi changnhoc123 Xem bài viết
      Mình đang làm đồ án về đề tài : Giao tiếp LED matrix RGB với máy tính thông qua PÍC6F877A. Các bác có tài liệu nào liên quan đến lập trình bằng CCS cho cái led 3 màu kia cho em xin, và cho em hỏi là : Em dùng 4 bảng LED matrix RGB 8x8 ghép nối tiếp thành 1 bảng dài, vậy khi nối vào PIC có cần dùng con IC giải mã nào ko ạh, Các bác bào có sơ đồ cho em xin luôn, thaks các bác !!!
      bạn đã làm matrix 1 màu chưa? nếu chưa làm thì khỏi phải xin cho RGB. con pic 16 mà làm gì với RGB led matrix, chạy không nổi.
      và chắc là không có ai có nguyên kít cho bạn đâu.
      à tôi có RGB led matrix mà chạy bằng con ARM, trong mục điện tử sáng tạo ấy, tìm thread mà tôi mở ấy sẽ ra.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

http://www.dientuvietnam.net/forums/...matrix-135141/
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

Đồ án của mình là : Giao tiếp LED RGB với máy tính, bác có thể tư vẫn cho em cần những thứ gì ko ?

Comment

Nguyên văn bởi changnhoc123 Xem bài viết
            Đồ án của mình là : Giao tiếp LED RGB với máy tính, bác có thể tư vẫn cho em cần những thứ gì ko ?
            bạn cần con pic nào chạy khoảng >50MHz trở lên, giao tiếp với máy tính bằng gì? rs232, usb, bluetooth, wi fi, niềm tin, ethernet, RF?
            tôi khuyên bạn nên học làm 1 màu trước để biết xử lý. RGB à không dễ nuốt đâu nha.
            nếu quá khó thì bạn nên "mướn" người ta làm trả công. hoặc mua người ta làm sẵn về sửa tên....
            Last edited by KVLV; 20-04-2013, 08:10.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

Mình giao tiếp qua RS 232. Chắc phải có phần mềm điều khiển trên PC

Comment

1 màu là dùng 1 con 595 để giải mã cột, còn giải mã hàng thì dùng 1 con 138 nối song song với tất cả các chân đúng ko bạn

Comment

Dùng PIC16 này làm dư sức rồi em ah.
                  - Em viết 1 cái code có khả năng tùy biến màu sắc, giải mã 8 bit màu là được rồi.
                  - Sau đó viết 1 phần mềm trên PC đại loại như là video LED 8x8 cũng được, cho hiển thị hình ảnh 3 màu, hoặc em có thể capture 1 mảng trên Video rồi truyền bằng RS232 khoảng 15 hình/s là được.

Anh nghĩ cái đồ án cở như thế là được rồi.

Comment

mình cũng đang làm đồ án quang báo RGB . mình ghép các led đơn RGB lại mà hok biết cách ghép....mong các bác chỉ giáo cho mình.thanks

Comment

Các bác đã làm đồ án rồi thì chia sẽ cho e ít kinh nghiệm vs ạ. E giờ mới làm đồ án về led matrix RGB 8*8

Comment

Về tác giả

Collapse

changnhoc123 Tìm hiểu thêm về changnhoc123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X